• Chú ý

• Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
      Bkav P--
      Danh vọng
      Cảm ơn
      79
      Được cảm ơn 76 lần trong 58 Bài viết

Thumbs up [Hỏi]Cách xóa các ứng dụng rác trên các trình duyệt ?

Mình mới cài một số ứng dụng nhưng nó lại áp đặt bắt buộc các trang web của nó trên trình duyệt web của mình, tuy đã dùng các phần mềm gỡ bỏ tận gốc các ứng dụng này nhưng chúng vẫn tồn tại, mội khi mở tab mới trên trình duyệt lại hiện trang web đó lên rất bực mình, ai biết các xóa các trang web đó để khi mở tab mới thì chỉ hiện tab trắng thôi ko, mình xài Firefox

2. Thành viên đã cảm ơn volocnguyen12 vì bài viết:
      nguyenanhson (26/07/12)

Bkav Pr-
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      533
      Được cảm ơn 678 lần trong 339 Bài viết

Mặc định Re: [Hỏi]Cách xóa các ứng dụng rác trên các trình duyệt???

Bạn vào Công cụ -> Addons, click vào gỡ bỏ ở bên cạnh add on mà bạn muốn xóa bỏ và cho khởi động lại trình duyệt
      Bạn vào Công cụ -> Tùy chọn. Tại mục trang chủ bạn dán http://www.google.com.vn/. Bấm OK là xong!

4. Thành viên đã cảm ơn DEV_PRO vì bài viết:
      nguyenanhson (26/07/12)

Hiệp Sỹ Áo đen
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      48.527
      Được cảm ơn 33.525 lần trong 8.142 Bài viết

Bạn vào đây tham khảo xem nhé!!!
      http://forum.bkav.com.vn/showthread....fox&highlight=
      "Kết bạn - Chia sẻ - Học hỏi - Đua đòi - Săm soi - Chém gió"
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Bkav P--
      Danh vọng
      Cảm ơn
      79

Trích dẫn Nguyên văn bởi DEV_PRO Xem bài viết
      Bạn vào Công cụ -> Addons, click vào gỡ bỏ ở bên cạnh add on mà bạn muốn xóa bỏ và cho khởi động lại trình duyệt
      Bạn vào Công cụ -> Tùy chọn. Tại mục trang chủ bạn dán http://www.google.com.vn/. Bấm OK là xong!
      mình cũng làm như thế ròi nhưng mà mỗi khi mở tab mới nó đều hiện trang chết tiệt kia

Bkav Pr-
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      533
      Được cảm ơn 678 lần trong 339 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi volocnguyen12 Xem bài viết
      mình cũng làm như thế ròi nhưng mà mỗi khi mở tab mới nó đều hiện trang chết tiệt kia
      Bạn dùng tools sau để gỡ nhé: http://go.trendmicro.com/free-tools/...HijackThis.msi

Bạn chú ý có mấy hàng R0, R1, R2, R3,… ở trên; tìm dòng nào có chữ “Babylon.com” thì cứ thoải mái tẩy nó bằng cách đánh dấu vào ô vuông -> bấm “Fix checked”.

Phần mềm này rất hiệu quả. Mình nghĩ sau khi bạn vừa gỡ toolbar, một phần của nó vẫn còn tồn tại trong registry và đó là lí do vì sao khi bạn gõ địa chỉ trang web -> tự động xuất hiện trang tìm kiếm. Ngoài ra bạn còn có thể download các phần mềm dọn dẹp registry tận gốc về dùng, hiệu quả chắc cũng sẽ tương tự. Nhưng trong trg` hợp này mình thik dùng HijackThis để giải quyết hơn.
      DEVELOPER PROFESSIONAL

8. Thành viên đã cảm ơn DEV_PRO vì bài viết:
      volocnguyen12 (28/07/12)

Hiệp Sỹ Áo đen
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      48.527
      Được cảm ơn 33.525 lần trong 8.142 Bài viết

Bạn làm theo thứ tự nhé!!!

B1: Vào Start > Control Panel > Add or Remove Programs > chọn các cài đặt liên quan đến Babylon > remove. Sau đó vào C:\Program Files tìm xóa thư mục Babylon (nếu còn).

B2: mở trình duyệt Firefox > từ chữ Firefox màu vàng cam bên góc trên cùng bên trái cửa sổ trình duyệt Firefox > bấm vào hình tam giác nhỏ để xổ xuống Menu > chọn Add-ons (phím tắt Ctrl+Shift+A)

Hoặc vào tool -> Add-ons (tuỳ theo ver của Firefox)
      > cửa sổ mới hiện ra > click vào Extensions > chọn Remove tất cả những gì liên quan đến Babylon (mục nào không có Remove thì chọn Disable).

B3: Đặt lại máy chủ tìm kiếm cho trình duyệt > bấm vào hình tam giác nhỏ ở thanh tìm kiếm > chọn Manage Search Engines > cửa sổ Manage Search Engines List hiện ra > kích vào Search the web (Babylon) > Remove > tôi chọn Google làm máy tìm kiếm mặc định > Ok.

B4: thiết lập lại Home Page > vào Firefox ở góc trên bên trái > Options > Options > tại thẻGeneral, gõ vào trang muốn hiển thị ở hộp Home Page, nếu muốn trở về mặc định thì bấm Restore to Default > Ok.

Đối với trình duyệt Firefox tôi đang sử dụng, khi bấm vào dấu "+" để mở tab mới (phím tắt là Ctrl+T) thì vẫn hiện ra trang tìm kiếm của Babylon (trước đó đã thực hiện các bước gỡ bỏ, thiết lập như trên). Để gỡ bỏ "sự khó chịu" này, bạn làm theo Bước 5 bên dưới.
      B5: gõ vào thanh địa chỉ trình duyệt chữ "about:config" rồi Enter > bấm nút "I'II be careful, I promise!" > nhập vào hộp Search nội dung "browser.newtab.url" > Enter > kick đúp chuột vào khóa browser.newtab.url > xóa nội dung trỏ đến search.babylon, thay bằng "http://search.google.com" để khi mở tab mới sẽ hiện trang google search hoặc để trắng (mở tab mới không có gì) > Ok > Đóng trình duyệt Firefox rồi mở lại.

Chúc các bạn thành công!
      "Kết bạn - Chia sẻ - Học hỏi - Đua đòi - Săm soi - Chém gió"
      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

10. Có 5 thành viên cảm ơn bạn nguyenanhson vì bài viết:
      cocxaoxaot (27/07/12), DEV_PRO (27/07/12), longhohoanganh (27/07/12), N.Ngọc Duy Ái  (27/07/12), volocnguyen12 (28/07/12)

Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      333
      Được cảm ơn 404 lần trong 310 Bài viết

quá chi tiết^^

Bkav P--
      Danh vọng
      Cảm ơn
      79

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenanhson Xem bài viết
      Bạn làm theo thứ tự nhé!!!

B1: Vào Start > Control Panel > Add or Remove Programs > chọn các cài đặt liên quan đến Babylon > remove. Sau đó vào C:\Program Files tìm xóa thư mục Babylon (nếu còn).

B2: mở trình duyệt Firefox > từ chữ Firefox màu vàng cam bên góc trên cùng bên trái cửa sổ trình duyệt Firefox > bấm vào hình tam giác nhỏ để xổ xuống Menu > chọn Add-ons (phím tắt Ctrl+Shift+A)

Hoặc vào tool -> Add-ons (tuỳ theo ver của Firefox)
      > cửa sổ mới hiện ra > click vào Extensions > chọn Remove tất cả những gì liên quan đến Babylon (mục nào không có Remove thì chọn Disable).

B3: Đặt lại máy chủ tìm kiếm cho trình duyệt > bấm vào hình tam giác nhỏ ở thanh tìm kiếm > chọn Manage Search Engines > cửa sổ Manage Search Engines List hiện ra > kích vào Search the web (Babylon) > Remove > tôi chọn Google làm máy tìm kiếm mặc định > Ok.

B4: thiết lập lại Home Page > vào Firefox ở góc trên bên trái > Options > Options > tại thẻGeneral, gõ vào trang muốn hiển thị ở hộp Home Page, nếu muốn trở về mặc định thì bấm Restore to Default > Ok.

Đối với trình duyệt Firefox tôi đang sử dụng, khi bấm vào dấu "+" để mở tab mới (phím tắt là Ctrl+T) thì vẫn hiện ra trang tìm kiếm của Babylon (trước đó đã thực hiện các bước gỡ bỏ, thiết lập như trên). Để gỡ bỏ "sự khó chịu" này, bạn làm theo Bước 5 bên dưới.
      B5: gõ vào thanh địa chỉ trình duyệt chữ "about:config" rồi Enter > bấm nút "I'II be careful, I promise!" > nhập vào hộp Search nội dung "browser.newtab.url" > Enter > kick đúp chuột vào khóa browser.newtab.url > xóa nội dung trỏ đến search.babylon, thay bằng "http://search.google.com" để khi mở tab mới sẽ hiện trang google search hoặc để trắng (mở tab mới không có gì) > Ok > Đóng trình duyệt Firefox rồi mở lại.

Chúc các bạn thành công!
      hình như thằng babilon nó vừa nâg cấp cái ứng dụng chết tiệt của nó nên mình làm cách đó rồi mà ko đc bác à

Trích dẫn Nguyên văn bởi DEV_PRO Xem bài viết
      Bạn dùng tools sau để gỡ nhé: http://go.trendmicro.com/free-tools/...HijackThis.msi

Bạn chú ý có mấy hàng R0, R1, R2, R3,… ở trên; tìm dòng nào có chữ “Babylon.com” thì cứ thoải mái tẩy nó bằng cách đánh dấu vào ô vuông -> bấm “Fix checked”.

Phần mềm này rất hiệu quả. Mình nghĩ sau khi bạn vừa gỡ toolbar, một phần của nó vẫn còn tồn tại trong registry và đó là lí do vì sao khi bạn gõ địa chỉ trang web -> tự động xuất hiện trang tìm kiếm. Ngoài ra bạn còn có thể download các phần mềm dọn dẹp registry tận gốc về dùng, hiệu quả chắc cũng sẽ tương tự. Nhưng trong trg` hợp này mình thik dùng HijackThis để giải quyết hơn.
      sử dụng thế nào vậy bác mình chưa biết cách sử dụng nó
      Lần sửa cuối bởi volocnguyen12; 28/07/12 lúc 09:16 AM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****