• Chú ý

• Hiện kết quả từ 1 tới 11 của 11
      Sứ giả thiện chí của Bkav
      Danh vọng
      Cảm ơn
      42
      Được cảm ơn 58 lần trong 29 Bài viết

Mặc định Xin phần mềm ghép nhiều video thành một

Mình đang cần 1 phần mềm ghép nhiều video thành 1 video duy nhất, nếu ai biết thì share với nhé, mình mời biết phần mềm "Chick Video Joiner", nhưng ko dám dùng vì nó "khủng" quá, hic, 2 video của mình có 16,9MB, nó ghép xong, cho lên gần 500 MB, nản luôn, ai biết cái nào ghép mà ko làm tăng dung lượng file ấy, cho 1 bài hướng dẫn cụ thể luôn :d thanks nhiệt tình :X

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      62.670
      Được cảm ơn 118.761 lần trong 26.998 Bài viết

Em dùng Ultra Video Joiner nhé. Nhanh, tốt, giữ nguyên chất lượng, dung lượng sau xử lý gọn gàng hợp lý.

Các tính năng:

- Tận dụng tối đa năng lực xử lý song song (full usage CPU), hỗ trợ tối ưu với các bộ xử lý 2 nhân của Intel và AMD.
      - Cho phép thực hiện việc kéo thả từ cửa sổ Explorer (drag and drop)
      - Tích hợp sẵn các bộ codec chuyển đổi ngay trong phần mềm, cho phép thực hiện việc chuyển đổi trực tiếp mà không cần phải mã hóa lại (re-encoding)
      - Không giới hạn số lượng file thêm vào (cả những định dạng khác)

Yêu cầu hệ thống:

- Windows 98/2000/2003/Xp/Vista
      - CPU Intel 750Mhz hay AMD tương đương

Điểm mạnh của Video Joiner so với các công cụ khác, đó là khả năng hỗ trợ đa định dạng video (bao gồm cả định dạng MP4, sử dụng codec H264). Bên cạnh đó, nó còn cho phép bạn ráp nhiều file video có định dạng khác nhau vào làm một. Một điểm thú vị khác nơi phần mềm này, là bạn có thể sử dụng nó như một công cụ ráp nối (joiner) hay một bộ chuyển đổi định dạng (convert) riêng lẻ.

Sử dụng cực kỳ đơn giản (bài viết này Lãng khách copy lại bài Lãng khách viết năm 2006, post nhiều năm rồi không biết giờ có gì đặc biệt hơn không):

Ultra Video Joiner là công cụ dùng để nối đủ kiểu file video lại với nhau. Cái độc đáo của của Ultra Video Joiner là cùng lúc nó có thể nối các file video có định dạng khác nhau lại thành một đoạn video có định dạng thống nhất. Qua thử nghiệm, Ultra Video Joiner đã cùng lúc nối toàn bộ 10 video clip có định dạng file khác nhau như: AVI, MPG, MPEG, MPE, MP4, WMV, ASF, DAT, VOB, RMVB lại thành một video clip thống nhất với 6 định dạng phổ biến là AVI, MPEG, VCD, SVCD, DVD và WMV. Có đủ loại thượng vàng hạ cám trong 10 video clip đem ra thử nghiệm như độ ngắn dài và chất lượng khác nhau, nhưng Ultra Video Joiner vẫn giữ được chất lượng gốc của từng video clip trong file video đã nối.

Tốt hơn hết là em nên chọn lựa những video clip có cùng chất lượng để nối lại với nhau nhằm tạo cảm giác mượt mà khi thưởng thức. Giao diện sử dụng của Ultra Video Joiner cực kỳ đơn giản. Sau đó nhấp vào nút “Add” để lựa chọn các video clip cần ráp nối, nhấp “Remove” hoặc phím “Delete” để xóa chọn và sau đó nhấp nút “Join” để Ultra Video Joiner thực hiện quá trình ráp nối. Ta cũng có thể xem trực tiếp các video clip của mình trong Ultra Video Joiner. Tùy vào chất lượng hình ảnh của đoạn video clip mà người dùng có thể thiết lập độ dài – rộng của khung hình, hoặc tự thiết lập tốc độ thể hiện khung hình: thấp nhất là 24 khung hình/giây và cao nhất là 60 khung hình/giây.

Uploaded with ImageShack.us
      Chúc em thành công!

3. Có 7 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      daudat_cuchuoi (17/11/10), ducanhnguyen2k (08/12/10), lehuybao2010 (26/11/13), N.Ngọc Duy Ái  (31/10/10), Nguyenvannguyen (31/10/10), Dzũng mèo (31/10/10), rongcodoc12 (17/11/10)

Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      38.527
      Được cảm ơn 23.173 lần trong 6.771 Bài viết

Bạn có thể tải phiên bản dùng thử tại đây: Download.com.vn

Chúc bạn thành công

5. Có 2 thành viên cảm ơn bạn N.Ngọc Duy Ái vì bài viết:
      daudat_cuchuoi (17/11/10), Nguyenvannguyen (31/10/10)

Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      4.012
      Được cảm ơn 1.819 lần trong 583 Bài viết

phần mềm hay lém các bác ơi
      dow về xài thui.

Bka----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 17 lần trong 14 Bài viết

chương trình của bác lãng khách giới thiẹu em dùng rồi, được phết đó ban
      [URL="http://www.5starstour.com"]vietnam Tour[/URL] [URL="http://www.indochinatravel.tk"]Indochina travel[/URL]

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      62.670
      Được cảm ơn 118.761 lần trong 26.998 Bài viết

@ daudat_cuchuoi:
      Em nhận PM nhắc nhở ngay!
      Phần mềm này dùng thích lắm . Lãng khách giới thiệu về nó cũng khá lâu rồi. Nói chung khi kết một phần mềm nào đấy rồi khó tìm được phần mềm khác thay thế, thế mới lạ .

9. Có 3 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      daudat_cuchuoi (17/11/10), rongcodoc12 (17/11/10), vutrongthien (17/11/10)

Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Học viện đào tạo cán bộ chém gió cấp cực cao VN
      Cảm ơn
      869
      Được cảm ơn 1.247 lần trong 426 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
      @ daudat_cuchuoi:
      Em nhận PM nhắc nhở ngay!
      Phần mềm này dùng thích lắm . Lãng khách giới thiệu về nó cũng khá lâu rồi. Nói chung khi kết một phần mềm nào đấy rồi khó tìm được phần mềm khác thay thế, thế mới lạ .
      Nhắn cho em trải nghiệm với vụ này hay đây
      cảm ơn anh!
      Bkav Forum nơi ước đến, chốn sum vầy !
      http://forum.bkav.com.vn/

11. Thành viên đã cảm ơn vutrongthien vì bài viết:
      daudat_cuchuoi (17/11/10)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần trong 0 Bài viết

Mặc định Re: Xin phần mềm ghép nhiều video thành một

Trích dẫn Nguyên văn bởi lãng khách Xem bài viết
      em dùng ultra video joiner nhé. Nhanh, tốt, giữ nguyên chất lượng, dung lượng sau xử lý gọn gàng hợp lý.

Các tính năng:

- tận dụng tối đa năng lực xử lý song song (full usage cpu), hỗ trợ tối ưu với các bộ xử lý 2 nhân của intel và amd.
      - cho phép thực hiện việc kéo thả từ cửa sổ explorer (drag and drop)
      - tích hợp sẵn các bộ codec chuyển đổi ngay trong phần mềm, cho phép thực hiện việc chuyển đổi trực tiếp mà không cần phải mã hóa lại (re-encoding)
      - không giới hạn số lượng file thêm vào (cả những định dạng khác)

yêu cầu hệ thống:

- windows 98/2000/2003/xp/vista
      - cpu intel 750mhz hay amd tương đương

điểm mạnh của video joiner so với các công cụ khác, đó là khả năng hỗ trợ đa định dạng video (bao gồm cả định dạng mp4, sử dụng codec h264). Bên cạnh đó, nó còn cho phép bạn ráp nhiều file video có định dạng khác nhau vào làm một. Một điểm thú vị khác nơi phần mềm này, là bạn có thể sử dụng nó như một công cụ ráp nối (joiner) hay một bộ chuyển đổi định dạng (convert) riêng lẻ.

Sử dụng cực kỳ đơn giản (bài viết này lãng khách copy lại bài lãng khách viết năm 2006, post nhiều năm rồi không biết giờ có gì đặc biệt hơn không):

Ultra video joiner là công cụ dùng để nối đủ kiểu file video lại với nhau. Cái độc đáo của của ultra video joiner là cùng lúc nó có thể nối các file video có định dạng khác nhau lại thành một đoạn video có định dạng thống nhất. Qua thử nghiệm, ultra video joiner đã cùng lúc nối toàn bộ 10 video clip có định dạng file khác nhau như: Avi, mpg, mpeg, mpe, mp4, wmv, asf, dat, vob, rmvb lại thành một video clip thống nhất với 6 định dạng phổ biến là avi, mpeg, vcd, svcd, dvd và wmv. Có đủ loại thượng vàng hạ cám trong 10 video clip đem ra thử nghiệm như độ ngắn dài và chất lượng khác nhau, nhưng ultra video joiner vẫn giữ được chất lượng gốc của từng video clip trong file video đã nối.

Tốt hơn hết là em nên chọn lựa những video clip có cùng chất lượng để nối lại với nhau nhằm tạo cảm giác mượt mà khi thưởng thức. Giao diện sử dụng của ultra video joiner cực kỳ đơn giản. Sau đó nhấp vào nút “add” để lựa chọn các video clip cần ráp nối, nhấp “remove” hoặc phím “delete” để xóa chọn và sau đó nhấp nút “join” để ultra video joiner thực hiện quá trình ráp nối. Ta cũng có thể xem trực tiếp các video clip của mình trong ultra video joiner. Tùy vào chất lượng hình ảnh của đoạn video clip mà người dùng có thể thiết lập độ dài – rộng của khung hình, hoặc tự thiết lập tốc độ thể hiện khung hình: Thấp nhất là 24 khung hình/giây và cao nhất là 60 khung hình/giây.

uploaded with imageshack.us
      chúc em thành công!
      cho mình hỏi .. Xài win 8 được không bạn ơi

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần trong 0 Bài viết

Mấy bác cho em hỏi ... nếu 1 Video chung 10phút ... nhưng em muốn để nhiều video trong 1 khoảng thời gian nhất định (giống như cho phát một lúc nhiều đoạn cùng lúc thì làm thế nào : giống clip này http://genk.vn/la-fun/tu-hat-tu-be-t...7110414517.chn )
      Em đang cần làm gấp ... mong các bác chỉ hộ em chương trình để có thể xếp video theo vị trí mình muốn .. em cám ơn .
      Chạy trên Win 8 nữa hix

Team leader HSAD
      Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      4.821
      Được cảm ơn 17.350 lần trong 6.582 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongphat2508 Xem bài viết
      Mấy bác cho em hỏi ... nếu 1 Video chung 10phút ... nhưng em muốn để nhiều video trong 1 khoảng thời gian nhất định (giống như cho phát một lúc nhiều đoạn cùng lúc thì làm thế nào : giống clip này http://genk.vn/la-fun/tu-hat-tu-be-t...7110414517.chn )
      Em đang cần làm gấp ... mong các bác chỉ hộ em chương trình để có thể xếp video theo vị trí mình muốn .. em cám ơn .
      Chạy trên Win 8 nữa hix
      Bạn lên mạng tìm và tải về corel video studio x6 ấy, nó làm việc này cực tốt nhé.
      Do your best, the rest will come!

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

15. Thành viên đã cảm ơn NamTDH_TV vì bài viết:
      lehuybao2010 (26/11/13)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết

proshow gold cũng là một phần mềm hay đấy bác ạ! Nhanh chóng lại có sẵn bản crack.