• Chú ý

• Trang 42/55 ĐầuĐầu ... 32 40 41 42 43 44 52 ... CuốiCuối
    Hiện kết quả từ 821 tới 840 của 1100
      B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 17 lần trong 8 Bài viết

Mặc định Re: 1 click có Siêu USB multi boot cài XP/Vista/Win7, Hiren's ISO, MiniXP full (cài được phần mềm), Ghost, Firefox, IDM,...

Em làm mãi mà vẫn không được, bực mình quá. Mong bác Lãng Khách và anh em Bkav giúp đỡ
      -em có 1 cái usb 4g (mới hoàn toàn)
      -laptop: dell inprision 1440
      -đã download được 2file:
      +file thứ nhất: http://www.mediafire.com/?vdwfyalnqmy0g (giải nén ra nặng hơn 600Mb
      +file thứ 2: http://www.mediafire.com/?n91b0w7n11c3ecm (nặng hơn 65Mb)
      -cái file LK.MiniXP.2USBF.exe thì em làm được rồi (Boot lên được cái giao diện cô gái xinh xinh, khuôn mặt giả tạo)
      -còn cái file MyHBCD14.0.iso nặng >600Mb chả biết làm gì với cái file này cả.
      -đã đưa bộ cài xp và win7 vào thư mục gốc (đương nhiên đổi tên là xp.iso và w7.iso) nhưng cũng không cài được
      Nói túm lại là bác nào làm ơn làm phước chỉ em lại từ từ em phải xử lý 2 cái file trên như thế nào ạ?
      Em làm mấy ngày nay rồi mà không được, giờ em quẫn trí, điên đảo và ức chế lắm rồi. Các bác làm ơn giúp em với ạ?
      Cảm ơn các bác nhiều.

2. Có 2 thành viên cảm ơn bạn nhenheanh vì bài viết:
      anhkhoahn (18/03/13), ohlalavina (10/06/12)

Team leader HSAD
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      13.766
      Được cảm ơn 17.308 lần trong 4.291 Bài viết

Mặc định Re: 1 click có Siêu USB multi boot cài XP/Vista/Win7, Hiren's ISO, MiniXP full (cài được phần mềm), Ghost, Firefox, IDM,...

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhenheanh Xem bài viết
      Em làm mãi mà vẫn không được, bực mình quá. Mong bác Lãng Khách và anh em Bkav giúp đỡ
      -em có 1 cái usb 4g (mới hoàn toàn)
      -laptop: dell inprision 1440
      -đã download được 2file:
      +file thứ nhất: http://www.mediafire.com/?vdwfyalnqmy0g (giải nén ra nặng hơn 600Mb
      +file thứ 2: http://www.mediafire.com/?n91b0w7n11c3ecm (nặng hơn 65Mb)
      -cái file LK.MiniXP.2USBF.exe thì em làm được rồi (Boot lên được cái giao diện cô gái xinh xinh, khuôn mặt giả tạo)
      -còn cái file MyHBCD14.0.iso nặng >600Mb chả biết làm gì với cái file này cả.
      -đã đưa bộ cài xp và win7 vào thư mục gốc (đương nhiên đổi tên là xp.iso và w7.iso) nhưng cũng không cài được
      Nói túm lại là bác nào làm ơn làm phước chỉ em lại từ từ em phải xử lý 2 cái file trên như thế nào ạ?
      Em làm mấy ngày nay rồi mà không được, giờ em quẫn trí, điên đảo và ức chế lắm rồi. Các bác làm ơn giúp em với ạ?
      Cảm ơn các bác nhiều.
      thứ nhất file MyHBCD14.0.iso thực chất là hiren 14 bạn hãy mở file menu.lst bằng noterpad rồi copy đoạn code sau dán vào nhé (nhớ cách các tile khác khoảng 1 dòng

title CD Hirens.BootCD.Rebuild
      find --set-root --ignore-floppies /MyHBCD14.0.iso
      map /MyHBCD14.0.iso (hd32)
      map --hook
      root (hd32)
      chainloader (hd32)
      boot
      còn 2 bộ cài xp và win7 bạn ko thể cài từ usb với định dạng iso được đâu. hãy cài từ ổ cứng theo cách sau bạn nhé

Cài nhanh Win XP - Win7 từ Ổ cứng hoặc USB thật đơn giản!

còn bạn vẫn muốn tích hợp 2 bộ cài này vào usb thì cách tốt nhất là xả nén 2 bộ cài này vào file hiren rồi thêm code cho menu.lst là ok .

4. Có 3 thành viên cảm ơn bạn tuyen_nguyendinh vì bài viết:
      Lãng khách  (10/06/12), nhenheanh (10/06/12), ohlalavina (10/06/12)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 17 lần trong 8 Bài viết

dạ em cảm ơn anh tuyen_nguyendinh nhiều ạ. anh tuyen_nguyendinh và anh Lãng Khách làm ơn cho em hỏi là em muốn làm cái USB boot MiniWinXp giống như bài viết http://forum.bkav.com.vn/showthread....ieu-Lang-khach thì em phải làm sao ạ? em có làm theo các bước trong đó, nhưng không hiểu sao khi boot đc vào bên trong nhưng nhìn cái giao diện rất khác với mấy tấm hình trong bài biết đó, các menu icon cũng rất ít còn quan trọng là cái mục HBCD thì hoàn toàn không dùng đc. Mong 2 anh giúp đỡ em ạ! trân thành cảm ơn các anh

em xin được nói thêm là cái MiniXP có trong file của anh LK là http://www.mediafire.com/?n91b0w7n11c3ecm khi em boot được vào giao diện Windows XP bên trong thì giao diện nó xấu xí như thế này (chứ không được như các anh làm)
      đầu tiên nó hiện cái lỗi như thế này ạ

rồi đến cái lỗi này

và cuối cùng là mấy cái phần mềm trong start menu không sài đc ạ

các anh giúp em với ạ
      Lần sửa cuối bởi nhenheanh; 10/06/12 lúc 08:57 AM Lý do: **** Bài Tự động ghép ****

6. Có 3 thành viên cảm ơn bạn nhenheanh vì bài viết:
      Lãng khách  (10/06/12), ohlalavina (10/06/12), tuyen_nguyendinh (10/06/12)

Team leader HSAD
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      13.766
      Được cảm ơn 17.308 lần trong 4.291 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhenheanh Xem bài viết
      dạ em cảm ơn anh tuyen_nguyendinh nhiều ạ. anh tuyen_nguyendinh và anh Lãng Khách làm ơn cho em hỏi là em muốn làm cái USB boot MiniWinXp giống như bài viết http://forum.bkav.com.vn/showthread....ieu-Lang-khach thì em phải làm sao ạ? em có làm theo các bước trong đó, nhưng không hiểu sao khi boot đc vào bên trong nhưng nhìn cái giao diện rất khác với mấy tấm hình trong bài biết đó, các menu icon cũng rất ít còn quan trọng là cái mục HBCD thì hoàn toàn không dùng đc. Mong 2 anh giúp đỡ em ạ! trân thành cảm ơn các anh

em xin được nói thêm là cái MiniXP có trong file của anh LK là http://www.mediafire.com/?n91b0w7n11c3ecm khi em boot được vào giao diện Windows XP bên trong thì giao diện nó xấu xí như thế này (chứ không được như các anh làm)
      đầu tiên nó hiện cái lỗi như thế này ạ

rồi đến cái lỗi này

và cuối cùng là mấy cái phần mềm trong start menu không sài đc ạ

các anh giúp em với ạ
      bạn dùng ko đúng với những gì topic đó giới thiệu rồi bạn tải minixp của lãng khách trong khi đó lại dùng file hiren được chia sẻ từ bạn DrNHTT . chính vì tải mỗi thứ 1 nơi nên khi bạn chạy minixp nó sẽ lỗi như vậy. có 2 cách để bạn boot minixp thành công, nếu làm theo trong topic trên của bạn DrNHTT thì bạn tải đủ bộ minixp và hiren tại topic đó thì nó mới "song kiếm hợp bích" được

còn bạn dùng file MiniXP mà bạn lãng khách chia sẻ thì bạn phải tải thêm bản hiren tại trang chủ mà là phiên bản 14 hoặc 14.1 nhé .bạn lên lưu ý khi mọi nười mod lại hiren và minixp đều đã để dấu ấn lên các bản đó có thể là thay hình nền, cũng có thể thay 1 vài cấu trúc hoặc đường dẫn trong các tiện ích chính vì vậy ko thể "râu ông nọ cắm cằm bà kia được "

ban thử tham khảo bộ minixp 48mb và bản hiren 15.1 v3 của mình trong topic

http://forum.bkav.com.vn/showthread....an-&highlight=

bản minixp 48 mb chỉ song kiếm với bản hiren 15.1 v3 thôi nhé, nếu ko lại lỗi như trên

8. Có 2 thành viên cảm ơn bạn tuyen_nguyendinh vì bài viết:
      Lãng khách  (10/06/12), ohlalavina (10/06/12)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 7 lần trong 3 Bài viết

link MF trong LK.MiniXP.2USB.zip bi die roi ai da tai roi cho em xin a .cam on moi nguoi

10. Có 2 thành viên cảm ơn bạn saodoingoikt vì bài viết:
      Lãng khách  (11/06/12), ohlalavina (03/07/12)

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.339
      Được cảm ơn 120.145 lần trong 27.192 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi saodoingoikt Xem bài viết
      link MF trong LK.MiniXP.2USB.zip bi die roi ai da tai roi cho em xin a .cam on moi nguoi
      http://www.mediafire.com/?n91b0w7n11c3ecm

12. Có 3 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      myGenio (11/06/12), saodoingoikt (11/06/12), tuyen_nguyendinh (11/06/12)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      5

trời chưa thấy diễn dàn nào mà trả lời nhanh như ở đây.cảm ơn anh đã tận tình và rất chu đáo nữa.em đã làm thành công trên máy bàn và lap của em không thấy lỗi gì hết .cái USB 4G của em nhét vào vừa đủ chỉ dư khoảng 65MB .liệu dung lượng dư it quá có ảnh hưởng đến thời gian boot.và tuổi thọ của USB không hả anh?
      em chúc anh EURO 2012 zui zẻ !
      Lần sửa cuối bởi saodoingoikt; 12/06/12 lúc 12:32 AM

14. Có 2 thành viên cảm ơn bạn saodoingoikt vì bài viết:
      Lãng khách  (11/06/12), ohlalavina (03/07/12)

16. Có 4 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      ohlalavina (03/07/12), saodoingoikt (12/06/12), tuyen_nguyendinh (11/06/12), yeumaytinh (12/06/12)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      5

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
      Theo Lãng khách thì không ảnh hưởng gì mấy .
      Như lời anh nói thì em yên tâm mà quậy máy nhà em rầu he he .cảm ơn anh
      Lần sửa cuối bởi saodoingoikt; 12/06/12 lúc 12:33 AM
      [FONT=Courier New][SIZE=6][FONT=Fixedsys][FONT=Garamond][FONT=Impact][SIZE=4]saodoingoikt vọc sĩ hàng đầu KON TUM[/SIZE][/FONT][/FONT][/FONT][/SIZE][/FONT]

18. Có 3 thành viên cảm ơn bạn saodoingoikt vì bài viết:
      Lãng khách  (12/06/12), ohlalavina (03/07/12), yeumaytinh (12/06/12)

Bk-----
      Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      64
      Được cảm ơn 52 lần trong 24 Bài viết

anh Lãng khách ơi có thể cho em xim code menuboot của Kaspersky Rescue Disk được không ạ. mà em chạy bitdefender-rescue-cd máy toàn báo lỗi không tìm thấy file iso la sao hả anh. Thank !

20. Có 2 thành viên cảm ơn bạn kyanh99vn vì bài viết:
      Lãng khách  (12/06/12), ohlalavina (03/07/12)

Super Moderator
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      63.339

Trích dẫn Nguyên văn bởi kyanh99vn Xem bài viết
      anh Lãng khách ơi có thể cho em xim code menuboot của Kaspersky Rescue Disk được không ạ. mà em chạy bitdefender-rescue-cd máy toàn báo lỗi không tìm thấy file iso la sao hả anh. Thank !
      http://forum.bkav.com.vn/showthread....gian-de-cuu-ho

22. Có 3 thành viên cảm ơn bạn Lãng khách vì bài viết:
      ohlalavina (03/07/12), pooka (15/06/12), tuyen_nguyendinh (12/06/12)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 3 lần trong 3 Bài viết

do tập trung chuyên môn quá nên quên mất cái hình của a LK rồi mấy bài viết trên cả tuyệt vời

24. Thành viên đã cảm ơn huynhanhtoan vì bài viết:
      ohlalavina (03/07/12)

Đại lý Bán hàng
      Danh vọng
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 3 lần trong 3 Bài viết

Bác Lãng khách ơi. Tình hình là em có làm theo như bác hướng dẫn. Nhưng khi vào mini win 7 hình như nó báo lỗi không nhận đủ driver. Em bỏ file iso của hiren's boot v2.0 2012 vào USB và đã đổi tên là Hiren.iso nhưng không boot được nó báo lỗi invaid gì đó. Với lại cái mini XP cũng bị lỗi. Không biết em đã thao tác sai cái gì nũa

26. Thành viên đã cảm ơn peterkoj vì bài viết:
      ohlalavina (03/07/12)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết

chẳng biết sao nữa, bác giới thiệu em làm chẳng ra thành tựu gì, bác có thể hướng dẫn cho e chi tiết hơn chút không, thanks bác.

28. Thành viên đã cảm ơn mạkubexvn vì bài viết:
      ohlalavina (03/07/12)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      1

chẳng bít sao nữa! đề là 1 click...tưởng dễ ai ngờ làm rối tung cả đội hình lên! cái em cần chỉ là 1 chiếc usb có winxp mini để cứu dữ liệu và có sẵn HCBD menu trong đó với ghost32, bootice...dung lượng vài chụp MB mà làm hoài chả được!!! vô winxp mini thường ko vô được HCBD menu không hà! vậy thì chả ghost và chả bootice gì đc

Super Moderator
      Cảm ơn
      63.339

Trích dẫn Nguyên văn bởi yushikara Xem bài viết
      chẳng bít sao nữa! đề là 1 click...tưởng dễ ai ngờ làm rối tung cả đội hình lên! cái em cần chỉ là 1 chiếc usb có winxp mini để cứu dữ liệu và có sẵn HCBD menu trong đó với ghost32, bootice...dung lượng vài chụp MB mà làm hoài chả được!!! vô winxp mini thường ko vô được HCBD menu không hà! vậy thì chả ghost và chả bootice gì đc
      http://forum.bkav.com.vn/showthread....chuyen-nghiep-

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      1

bác LK ơi, cái bản này thì nặng wá, có bản này dưới 100MB thôi, ko cần Win 7 iso. chỉ cần xp và bộ hirenboot mới nhất thôi ạ. cảm ơn bác LK nhìu nhìu

33. Thành viên đã cảm ơn Lãng khách vì bài viết:
      thienha_tran2000 (15/06/12)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần trong 2 Bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lãng khách Xem bài viết
      1 click này các bạn có luôn USB Norton Ghost, MiniXP, Portable K-Meleon có sẵn Flash Player v10 hoạt động với core của Mozilla hoàn hảo như Firefox (hơn hẳn Opera và Internet Explorer hay Google Chrome trong môi trường cứu hộ).

Lãng khách đã làm sẵn menu.lst để các bạn có thể cài đặt Windows XP/Vista/7 từ USB trực tiếp với file ISO.

Đặc biệt, với cách khởi động MiniXP hoàn toàn mới này, sẽ được nạp siêu nhanh, dù là nạp trực tiếp hay nạp vào RAM. Các bạn cần tải thêm Hiren's v14 trở lên để kết hợp khởi động với MiniXP này (đổi tên thành Hiren.iso đặt vào thư mục gốc USB):
      http://www.mediafire.com/?vdwfyalnqmy0g (>600MB)

hoặc bản nguyên gốc:
      http://mirror-fpt-telecom.fpt.net/hi...ootCD.14.0.zip
      http://www.megaupload.com/?d=UNX70YD...ootCD.14.0.zip
      (<500MB)

Đặc biệt MiniXP trong Hiren's v14 này đã tích hợp driver USB 3.0 và cập nhật drivers SATA/SCSI/SAS Storage mới nhất. MiniXP v 14 này cũng đã hỗ trợ các định dạng Dynamic disk: Spanned/Striped/Mirrored/RAID-5 Volume. Nó còn có các công cụ hỗ trợ cứu dữ liệu trên các ổ cứng bị bad sector, truy xuất các ổ cứng bị mất định dạng hay các HDD có định dạng Raw như: MHDD 4.6...

Một điểm tuyệt vời khác nữa, đó là MiniXP này đã hỗ trợ các bạn cài đặt trực tiếp được phần mềm tải về từ Internet để phục vụ công tác cứu hộ máy tính! Đây chắc chắn là một điểm mới mà nhiều bạn mong muốn từ lâu.

Khi các bạn khởi động MiniXP, Hiren.iso v14 cũng đồng thời được nạp để hỗ trợ driver và toàn bộ các công cụ, y như các bạn chạy trên CD thực thụ. Các bạn làm theo cách này là bỏ qua hoàn toàn được bước nạp vào RAM cả cục Hiren's ISO, và cũng đồng thời tránh được luôn lỗi phân mảnh dữ liệu khiến không thể boot được từ USB nếu không nạp toàn bộ vào RAM. Thời gian boot sẽ nhanh hơn rất nhiều, và tính cơ động cũng cao hơn nhiều (update, thêm bớt phần mềm vào các file ISO,...).

Một số hình ảnh:

1. Chạy và chờ công cụ kiểm tra USB được gắn vào máy. Sau đó, chọn tên USB cần tạo boot, nhập vào (không kèm theo dấu hai chấm (:) và Enter):

Uploaded with ImageShack.us

2. Khởi động lại máy, chọn chế độ boot từ USB. Các bạn sẽ nhận được giao diện như hình dưới. Nếu các bạn không bấm phím nào, sau 60 giây đếm ngược, máy tính tự động khởi động vào ổ cứng dù các bạn dùng WinXP hay Win7. Chú ý có phím nóng F9 để Reboot, F10 để tắt máy nhanh tại menu, F10 bị mờ do ảnh nền chèn vào.

3. Trong các lựa chọn nói trên, các bạn cần bổ sung thêm các file sau cho đủ:
      - Hiren.iso (bất kỳ, nên là từ 13 trở lên, tốt nhất là 14)
      - XP.iso (bộ cài XP)
      - W7.iso (bộ cài Windows 7)
      MiniXP và Norton Ghost Lãng khách đã làm sẵn.

4. Khi khởi động vào MiniXP, các bạn sẽ thấy một ổ CD ảo có tên là LKMiniXP, trong đó có thư mục Soft được bổ sung một số ứng dụng cần thiết. Nếu các bạn thấy không cần thiết có thể dùng UltraISO xoá bỏ thư mục này sẽ tiết kiệm được 15 MB nữa, USB sẽ boot nhanh hơn nhiều. Hoặc các bạn cũng có thể thêm soft vào. Lãng khách không edit file MiniXP để thêm vào, vì như thế các bạn sẽ thêm bớt bất tiện hơn. Các bạn có thể thêm bớt trong MiniXP.ISO hoặc Hiren.ISO theo kiểu đó đều được cả.

Chúc các bạn thành công!
      Sao cái menu của mình lại khác cái của cậu nhỉ rõ ràng gà cùng một mẹ sinh ra
      Thiếu phần cài đặt hệ điều hành từ file ISO , mình đã làm đúng thao tác không thiều file nào hết.
      các menu khác cũng khác cái của cậu