• Chú ý

• Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
      B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần trong 0 Bài viết

Mặc định Cần giúp đỡ về phím nóng Fn của laptop sony vaio

chào tất cả các anh chị em trong 4rum đầu tiên mình xin chúc các anh chị em có một sức khoẻ và hạnh phúc trong cuộc sống. trước khi vào chủ để mình có vài nỗi niềm khi mua con laptop:

chả là thế này: cách đây chừng 5 tháng mình có mua một laptop vaio VPCEH2DFX không hiểu sao xui lắm mọi người à, hôm đó mình chọn ngày đẹp giờ đẹp đi mua ra cọc atm rút tiền bị nó ăn mất 2 triệu " do lỗi lỗi cọc thẻ" sau này cũng ko lấy lại đc (1 xui). mua lap chưa đc 2 tháng thì điếc một bên loa (2 xui) nhưng lúc đó chuẩn bị tết mình ko đưa đi bảo hành đc thế là để dùng tết nhưng dùng xong tết thì điếc thêm loa nữa và lỗi sọc màn hình luôn (3 xui) ,đưa đi bảo hành mất nửa tháng cầm được máy thì hoá ra họ recover làm mất hết dữ liệu (4 xui), đưa về dùng được mấy tuần thị lại bị lỗi ổ cứng #105 (cái này mình tìm hiểu là bad ổ đĩa) (5 xui), cũng đưa đi bảo hành 2 ngày đến lấy thì ko những dữ liệu mất sạch mà ổ recover của máy cũng đi luôn (6 xui), mọi người mình có xui ko chứ . do máy mới lấy về hồi chiều nên ko biết sẽ xui gì nữa đây. nói miên man quá mình mong mọi người thông cảm nha vì ấm ức quá nên bày tỏ cái cho nhẹ người . sau đây là một số thắc mắc mong mọi người gỡ rối giúp mình.

1, giờ máy mấy recover rồi nhưng dưới máy vẫn còn key của windows 7 64bit bản quyền giờ cái key đó mình có còn sử dụng được nữa không nếu sau này mình cài lại windows 7 64bit ?

2, hiện tại mình đang dùng windows 7 32bit nhưng phím tắt để chỉnh độ sáng tối Fn + F5, F6 và Fn+ F7 để xuất ra màn hình tv or máy chiếu ko dùng được, mình cài được âm thanh và một số thứ khác rồi nhưng ánh sáng và xuẩt màn hình vẫn không được mong mọi người giúp đỡ.
      mình đã vào trang driver của nó rồi http://esupport.sony.com/US/perl/mod...3#/downloadTab nhưng ko biết cái nào, mọi người tìm dùm mình với.
      Chân thành cảm ơn mọi người

Đại lý Bán hàng
      Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng Danh vọng
      Cảm ơn
      444
      Được cảm ơn 430 lần trong 258 Bài viết

Mặc định Re: Cần giúp đỡ về phím nóng Fn của laptop sony vaio

1, cái key bản quyền đó theo mình thì vẫn dùng được đấy, vì đó là key đi kèm máy mà
      2, Một số máy khi cài bios có thể để ở 2 chế độ
      Chế độ 1: Khi nhấn mỗi F5 thì là reset như bình thường giống máy bàn, và nếu thêm Fn+F5 thì là phím chức năng ví dụ chỉnh âm thanh hay ánh sáng màn hình laptop
      Chế độ 2: Ngược lại của phần trên, hi hi, F5 thì chỉnh ánh sáng hay âm thanh còn Fn+F5 thì là reset.
      Bạn có thể vào chỉnh trong phần bios là được. Cái này mình không nhớ rõ với lại mỗi máy 1 khác nên bạn tìm trên google rùi tựa tựa làm là được, mà nếu không rành thì tìm người nào bít làm cho nhanh không lỡ tay nghịch linh tinh thì phiền
      Còn trường hợp máy thiếu driver thì cài xong driver sẽ hết.
      Trên chỉ là kinh nghiệm của mình, bạn có thể tham khảo những bài viết khác.
      Chúc bạn thành công

3. Thành viên đã cảm ơn truongmun vì bài viết:
      nguyenbau (27/03/12)

Bka----
      Danh vọng
      Cảm ơn
      63
      Được cảm ơn 61 lần trong 36 Bài viết

sao bạn lại xui thế nhỉ ..thế khj mua máy về đã khao ae chưa haha..chắc có người rũa trù ẻo đóa..cái trang esupport.sony.com down hết trọn bộ đi bạn hehe cất sau này lỡ cài lại cho lun chứ bữa tớ cũng cài 1 con vaio bị lỗi như cậu ko nhận fim' fn nhưng sau khi cài tuần tự driver thì nó chạy ổn ..chúc thành công
      Khi bạn đang cười, ở đâu đó có người đang khóc. Khi bạn đang hạnh phúc, ở đâu đó có những mảnh đời bất hạnh. Hãy hài lòng với những gì bạn có. Hãy bỏ qua mọi hận thù và sống bằng tình yêu thương

5. Thành viên đã cảm ơn duongcongman010 vì bài viết:
      nguyenbau (27/03/12)

B------
      Danh vọng
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần trong 0 Bài viết

hiện tai đang dùng tạm cái win ở chỗ bảo hành, xíu nữa cài lại win theo ý mình rồi cài driver đầy đủ xem thế nào.