No announcement yet.

Hướng dẫn ghi đĩa bằng Nero 11, CDBurnerXP, InfraRecorder

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Re: Hướng dẫn ghi đĩa bằng Nero 11, CDBurnerXP, InfraRecorder

Nguyên văn bởi scila1996 Xem bài viết
    Mình thì ghi đĩa theo cách này , dùng WinAVI để convert video sang dạng đĩa bao gồm 2 fodler VIDEO_TS và AUDIO_TS

Sau đó dùng Nero Express thả vào rồi burn là xong !
    Dùng Nero express ghi ra đĩa có chất lượng kô bạn? Mình cũng convert sang dạng đĩa rùi nhưng đang phân vân burn sao cho nó chất lượng tốt chút

Comment

Nguyên văn bởi daolienkt Xem bài viết
      Chào bạn. Cảm ơn bạn vì bạn hướng dẫn tỉ mỉ và dễ hiểu. Mình chỉ có một vấn đề nhỏ muốn hỏi bạn thôi ạ.
      Mình burn Video DVD theo cách thứ 2 của bạn ( creat and import đó ạ). Trước khi làm mình đổi video từ .mp4 sang .vob, sau khi đổi nó có thư mục VIDEO-TS, trong đó có 3 file .vob như trong hình.
      Vậy khi import file có cần import cả 3 file đó vào hay chỉ cần import 1 file VTS-01-1 thôi ạ.
      Mình ghi hỏng mấy đĩa rùi nên lần này phải hỏi cho chắc. Mong bạn chỉ giúp mình. Thanks trước!

[ATTACH=CONFIG]132617[/ATTACH]
      Bạn phải hiểu là file video.mp4 của bạn khi chuyển sang Video.vob như bạn đã làm ở trên là do phần mềm chuyển đổi của bạn đã hỗ trợ các file theo chuẩn của đĩa. Bạn chỉ cần ghi file dung lượng lớn nhất là được nhé!
      Tham khảo:

¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ ¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ \
      \♥Chào mừng sinh nhật bkav forum 13/10♥\
      .\¸.¤*¨¨¨*¤..¸¸.¸.¤* ¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ \
      ..\
      ☻/
      /▌
      / \" thank + danh vọng

Comment

Nguyên văn bởi daolienkt Xem bài viết
        Dùng Nero express ghi ra đĩa có chất lượng kô bạn? Mình cũng convert sang dạng đĩa rùi nhưng đang phân vân burn sao cho nó chất lượng tốt chút
        Thật ra cách này chẳng khác j cách của mình về bản chất. chẳng qua bạn ý dùng thêm phần mềm thứ 3 ấy mà. Còn chất lượng video là do bạn chọn mà.
        Tham khảo:

..\
        ☻/
        /▌
        / \" thank + danh vọng

Comment

Nguyên văn bởi maiyeuem_89607 Xem bài viết
          Thật ra cách này chẳng khác j cách của mình về bản chất. chẳng qua bạn ý dùng thêm phần mềm thứ 3 ấy mà. Còn chất lượng video là do bạn chọn mà.
          Ok. Mình làm được rồi bạn ạ. Mình cũng hiểu bản chất rồi. Nhưng còn thắc mắc này nữa, bạn biết chỉ giúp mình nhé.
          Khi ghi video ra DVD, làm thế nào để bỏ đĩa vào đầu đọc DVD nó tự chạy video đầu tiên luôn ko? Mình ghi xong mở trên đầu DVD cứ phải bấm chọn, rồ play.
          Có phải là phải tạo file autỏuunn.ifn ghi cùng vào đĩa ko?

P/s: Làm Video ảnh cho phụ huynh nên muốn làm tự động chạy cho các cụ dễ sử dụng!

Comment

Bạn ghi cách khác nó sẽ tự chạy. Thật ra nếu bạn dùng Nero ghi thì nó hỗ trợ tạo menu lựa chọn nên phải bấm Play. Có nhiều ứng dụng khác không tạo menu mà thiết lập điều khiển "autorun.inf" nó sẽ tự chạy bạn nhé!
            Tham khảo:

..\
            ☻/
            /▌
            / \" thank + danh vọng

Comment

sau khi làm và kết quả là k thành công. ad ơi. chẳng biết tại đĩa hay tại file của mình nữa. bùn qá
              đang làm thì nó thông báo thế này "nero has experienced a serious problem and must close immediately" trong phần này

Trên màn hình desktop chọn Nero Video 11:

Giao diện của chương trình:

Trong khung ở trên ta quan tâm tới 3 chức năng:
              + DVD: Video DVD (burn đĩa DVD)
              • DVD video: video DVD thông thường
              • Mini DVD: video DVD trên đĩa CD
              +Super Video CD: Video CD chất lượng cao (burn đĩa chất lượng cao)
              +Video CD: Video CD (burn đĩa VCD)
              Các bước tiến hành burn DVD và CD tương tự nhau, bạn cần burn DVD hay CD thì chỉ cần chọn chức năng đó và làm theo các bước dưới đây. Mình sẽ lấy burn DVD-video và Video CD làm ví dụ:

A. Burn video DVD

Đầu tiên chọn: DVD, sau đó chọn DVD-video

Chọn loại DVD của bạn ( DVD9, DVD,…)

Tiếp đến: chọn Import -> Import Files

Tiếp đến bạn chọn file video và làm theo hướng dẫn:

Sau khi add video xong bạn sẽ thấy như sau:

Nhấn Next để tiếp tục:

Khung cửa sổ các bạn nhìn thấy sẽ hiển thị trên thiết bị phát khi phát đĩa này. Bạn có thể đổi tên cho từng video của mình, chọn và thiết lập kiểu menu cho đẹp mắt.

Bạn có thể lấy thêm menu bằng cách làm như sau: chọn More Menu Template

Tiếp đến click chuột vào here:

Bạn sẽ chuyển sang trang để tải thêm menu cho Nero của bạn. Hoặc bạn có thể truy cập trực tiếp vào đây để tải thêm nhiều gói menu template vềwww.Nero.com/link.php?la=en-US&to=111061057&oe=458752&gen_id=11&pi=32001&pg=1 0 24&ai=16&ma=90

Sau khi đã chọn được menu thích hợp và tùy chỉnh xong, bạn nhấn Next để tiếp tục:

Tiếp đến bạn có thể xem thử giống như trên thiết bị phát, sau khi đã vừa ý thì nhấn Next để tiếp tục:

Bạn phải chắc là đã cho đĩa trắng vào rồi, tiếp đó nhấn Burn

Chờ quá trình burn xong là được rồi đó.

Chúc bạn thành công!

máy mình là asus k55vd ram 4g win 7 64bit

Comment

Nguyên văn bởi thanhhoa0706 Xem bài viết
                sau khi làm và kết quả là k thành công. ad ơi. chẳng biết tại đĩa hay tại file của mình nữa. bùn qá
                đang làm thì nó thông báo thế này "nero has experienced a serious problem and must close immediately" trong phần này

Trên màn hình desktop chọn Nero Video 11:

Giao diện của chương trình:

Trong khung ở trên ta quan tâm tới 3 chức năng:
                + DVD: Video DVD (burn đĩa DVD)
                • DVD video: video DVD thông thường
                • Mini DVD: video DVD trên đĩa CD
                +Super Video CD: Video CD chất lượng cao (burn đĩa chất lượng cao)
                +Video CD: Video CD (burn đĩa VCD)
                Các bước tiến hành burn DVD và CD tương tự nhau, bạn cần burn DVD hay CD thì chỉ cần chọn chức năng đó và làm theo các bước dưới đây. Mình sẽ lấy burn DVD-video và Video CD làm ví dụ:

A. Burn video DVD

Đầu tiên chọn: DVD, sau đó chọn DVD-video

Chọn loại DVD của bạn ( DVD9, DVD,…)

Tiếp đến: chọn Import -> Import Files

Tiếp đến bạn chọn file video và làm theo hướng dẫn:

Sau khi add video xong bạn sẽ thấy như sau:

Nhấn Next để tiếp tục:

Khung cửa sổ các bạn nhìn thấy sẽ hiển thị trên thiết bị phát khi phát đĩa này. Bạn có thể đổi tên cho từng video của mình, chọn và thiết lập kiểu menu cho đẹp mắt.

Bạn có thể lấy thêm menu bằng cách làm như sau: chọn More Menu Template

Tiếp đến click chuột vào here:

Bạn sẽ chuyển sang trang để tải thêm menu cho Nero của bạn. Hoặc bạn có thể truy cập trực tiếp vào đây để tải thêm nhiều gói menu template vềwww.Nero.com/link.php?la=en-US&to=111061057&oe=458752&gen_id=11&pi=32001&pg=1 0 24&ai=16&ma=90

Sau khi đã chọn được menu thích hợp và tùy chỉnh xong, bạn nhấn Next để tiếp tục:

Tiếp đến bạn có thể xem thử giống như trên thiết bị phát, sau khi đã vừa ý thì nhấn Next để tiếp tục:

Bạn phải chắc là đã cho đĩa trắng vào rồi, tiếp đó nhấn Burn

Chờ quá trình burn xong là được rồi đó.

Chúc bạn thành công!

máy mình là asus k55vd ram 4g win 7 64bit
                em cũng bị như bác :'( nhưng khi chạy hết 100% nó mới bị. có ai giúp lỗi này với :'(

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
                X