No announcement yet.

Lỗi về đường lưới tablet trong word 2013

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi về đường lưới tablet trong word 2013

Click image for larger version  Name:	Screenshot (1).png Views:	12 Size:	78,6 KB ID:	22402296 nó cứ hiện đường nét đứt mấy bác ạ trong khi em không kẻ đường đó, em không biết tắt nó kiểu gì. ai biết giúp em với.
    Lần sửa cuối bởi kimhuy5592; 19/03/17, 09:27 PM.

Mình chưa hiểu rõ ý bạn lắm. Bạn muốn vẽ đường nét liền ? hay bạn không muốn kẻ bảng ?.
    1. Unchecky - Quên đi nỗi lo các phần mềm quảng cáo
    2. Khôi phục mật khẩu Windows
    3. Sao lưu dữ liệu tài khoản Facebook
    4. Hướng dẫn vào Facebook khi bị chặn
    5. Xóa bạn bè Facebook hàng loạt
    Hiệp sỹ áo đen

Comment

Nguyên văn bởi Anvee Xem bài viết
      Mình chưa hiểu rõ ý bạn lắm. Bạn muốn vẽ đường nét liền ? hay bạn không muốn kẻ bảng ?.
      em không muốn có 2 cái đường bên ngoài của bảng đó, em vào trong hộp thoại trong hình và tích bỏ hai đường đó rồi, nhưng nó vẫn hiện đường nét đứt. em nghi là 2 đường nét đứt đó khi in nó không in ra. nhưng em muốn tắt nó đi.
      bác giúp em với

Comment

À, mình đã hiểu ý bạn. Đường kẻ đó chỉ xuất hiện khi bạn tính năng Draw Table. Khi đã chỉnh sửa viền xong ấn Esc sẽ không hiện các đường gạch nữa.

Nhưng theo quan sát hình, nếu mình đoán không lầm, bạn đang kẻ hàng như giấy tập của học sinh để in ra ?

Còn 1 cách khác theo mình là nhanh và tiện hơn cho việc tạo cũng như chỉnh sửa hàng về sau :
        Bạn nên áp dụng Tab-Stop với kí hiệu gạch nối dưới "_" để tạo hàng ngang rất nhanh.

Attached Files
        Hiệp sỹ áo đen

Comment

À, mình đã hiểu ý bạn. Đường kẻ đó chỉ xuất hiện khi bạn tính năng Draw Table. Khi đã chỉnh sửa viền xong ấn Esc sẽ không hiện các đường gạch nữa.

Nhưng theo quan sát hình, nếu mình đoán không lầm, bạn đang kẻ hàng như giấy tập của học sinh để in ra ?

Còn 1 cách khác theo mình là nhanh và tiện hơn cho việc tạo cũng như chỉnh sửa hàng về sau :
          Bạn nên áp dụng Tab-Stop với kí hiệu gạch nối dưới "_" để tạo hàng ngang rất nhanh.

cái hình trên kiểu em chỉ minh họa thôi anh. em dùng insert\tablet để ra cái đó. em muốn là làm mất đi một nét nào đó, nhưng làm mất rồi mà nó vẫn cứ hiện đường nét đứt hay khiến em hiểu nhầm là đường nét đứt do mình tạo ra ấy, nhưng thực ra đường ấy em hiểu do máy tạo ra để cho mình biết là có đường chia cắt ô trong bảng ở đây.
          nó kiểu như đường bao quanh văn bản như hình dưới vậy anh. nó chỉ cho mình biết là lề văn bản ở đây chứ nó không tự mất, khi mình tắt đi nó mới mất.
          ý em là tắt cái đường nét mờ ấy đi, chứ ấn esc nó cũng không mất.

Click image for larger version

Name:	Screenshot (2).png
Views:	1
Size:	75,1 KB
ID:	22402326

Comment

đây là file anh gửi cho em khi em mở lên ở phần đầu đó, cái bảng đó có nét đứt 2 đường bên bảng đó. chắc máy anh mở lên không có.

Click image for larger version  Name:	Screenshot (3).png Views:	2 Size:	86,1 KB ID:	22402331

Comment

Nguyên văn bởi kimhuy5592 Xem bài viết
              đây là file anh gửi cho em khi em mở lên ở phần đầu đó, cái bảng đó có nét đứt 2 đường bên bảng đó. chắc máy anh mở lên không có.

{"alt":"Click image for larger version Name:\tScreenshot (3).png Views:\t2 Size:\t86,1 KB ID:\t22402331","data-align":"none","data-attachmentid":"22402331","data-size":"large"}
              Đấy là bạn đang bật chế độ xem Gridlines.

Hiệp sỹ áo đen

Comment

Đấy là bạn đang bật chế độ xem Gridlines.

được rồi anh ơi. cám ơn anh nhiều nha.

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
                X