No announcement yet.

Mạng phòng trọ rớt liên tục.

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạng phòng trọ rớt liên tục.

Hi cả nhà tuần mới vv suôn sẻ.
    Mình có việc rất ư là đau đầu mong mọi người chia sẽ giúp đỡ mình. Hiện tại mình kd phòng trọ 6 tầng mỗi tầng 15 phòng (1 phòng 4 ng ở). cứ mỗi tầng mình trang bị riêng 1 con Open Mesh (model OM2P v2) giới hạn 5mb đặt chung 1 SSID và Pass. mình thuê 2 gói Internet của VNPT (60mb - modem của VNPT cung cấp) mình connect với thiết bị Open Mesh qua 1 switch TP link & Viettel (40mb) mình connect 16 camera.
    Mình ko biết lỗi từ đâu nhưng cứ rớt mạng liên tục người dùng họ phản hồi làm mình đuối.
    **Mình gọi hỏi thằng cung cấp Open Mesh thì nó nói nó kt Open mesh hoạt động bt do lỗi nhà mạng.
    **Mình hỏi nhà mạng thì nó nói do thiết bị Open Mesh của mình.
    ++ mấy bác có cách nào giúp mình kt thiết bị open mesh và đường truyền internet dc ko. nếu tình trạng cứ diễn ra kiểu này chắc mình dear quá.?????????/

Đặt IP động hết đi, coi chừng có máy nào đặt IP tĩnh là nó rớt đó

Comment

Những lúc mạng rớt, bạn truy cập mạng từ modem xem có mạng không? Nếu có thì lỗi do wifi còn nếu không luôn thì lỗi do nhà mạng.

Comment

Nguyên văn bởi dangkiena3 Xem bài viết
        Những lúc mạng rớt, bạn truy cập mạng từ modem xem có mạng không? Nếu có thì lỗi do wifi còn nếu không luôn thì lỗi do nhà mạng.
        mình đã check modem của nhà mạng lúc có lúc ko!

Comment

[QUOTE=suxedung;n22402391]Đặt IP động hết đi, coi chừng có máy nào đặt IP tĩnh là nó rớt đó[/QUO

tất cả thiết bị Open Mesh điều để IP động bạn ah.

Comment

Khi nào mạng bị rớt bạn cứ kiểm tra bằng lệnh ping và tracert ,xác định xem nó lỗi ở thiết bị nào thì gọi bên NCC đó đến kiểm tra.
            Trường hợp của bạn mình nghi ngờ con modem của bạn có vấn đề,nếu có modem backup bạn thử thay vào xem sao.
            Ko Biết

Comment

Huynh có dùng thiết bị cân bằng tải để gộp 2 đường mạng nói trên lại không? Huynh bị hiện tượng như trên từ khi lắp mạng lâu chưa ạ, Khi huynh lắp đặt như vậy bên Open Mesh phải tư vấn và thiết kế cho huynh chứ nhỉ?
              Think you can, think you can’t! You'll be right!

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
              X