No announcement yet.

Đổi sim 4g

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đổi sim 4g

ở đây có ai rành về 4g cho em hỏi xíu. Do đặc thù công việc nên em thường xuyên phải đi xa và có nhu cẩu sử dụng đến mạng tương đối cao. Dạo này em cũng nghe về 4g rất là nhiều và thấy ý kiến của mọi người cũng tốt lắm cũng tốt lắm, mọi người nghĩ em nên chuyển qua 4g ko. dùng 3g yếu quá nên rất là ảnh hưởng đến công việc

Chào bạn,

Nội dung này đã thấy bạn trao đổi tại Topic Bạn đã đổi SIM 4G Viettel miễn phí chưa?. Bạn có thể đọc lại thông tin tại đây nhé. Các hình thức quảng cáo, spam BQT sẽ xử lý theo quy định của Bkav Forum.
    Khophanmem.vn - (Phần mềm miễn phí, chọn lọc, tiện ích thiết yếu cho máy tính)

Home.vn - (Ngôi nhà online của bạn)

Facebook Bkav - (Fanpage chính thức của Bkav trên Facebook)

Comment

Bạn phải đổi ngay vì nó đang miễn phí. Còn nếu sóng yếu, bạn chuyển về chế độ chỉ 2G thì sóng khỏe ngay. Sim 4G chạy được cả 2G, 3G, vì thế coi như bạn không mất gì chỉ được thêm 4G thôi. Nói cách khác thì chả tội gì mà không đổi. Không có sóng 4G nó tự nhảy về 3G, 2G thôi.

Comment

đổi sim đang miễn phí đấy bạn ak. mình mới đổi xong

Comment

Nguyên văn bởi thanh hoài 002 Xem bài viết
          ở đây có ai rành về 4g cho em hỏi xíu. Do đặc thù công việc nên em thường xuyên phải đi xa và có nhu cẩu sử dụng đến mạng tương đối cao. Dạo này em cũng nghe về 4g rất là nhiều và thấy ý kiến của mọi người cũng tốt lắm cũng tốt lắm, mọi người nghĩ em nên chuyển qua 4g ko. dùng 3g yếu quá nên rất là ảnh hưởng đến công việc
          Hi bạn,
          Theo yêu cầu câu hỏi bạn mình xin trợ giúp như sau:
          • Đúng là 4G chạy rất nhanh, có nơi sóng mạnh chạy còn nhanh hơn cả cáp quang. Tốc độ mình đang sử dụng 4g hiện tại (60 Mbps = 7.5 MB/s)
          • Những nơi không có sóng 4G sim sẽ tự động nhận 3G và tương tự với 3g và 2g
          • Viettel đang đổi sim miễn phí, tặng 10GB data 4g dùng trong 7 ngày
          Với những thông tin trên, bạn nên mạng cmnd ra trung tâm Viettel đổi sim ngay.
          Chúc bạn thành công!
          Bkav giá rẻ

Comment

Thực ra nhiều nơi chưa có 4G. Hiện ở Hà Đông chỗ mình cũng chưa có. Chỉ có trung tâm Hà Nội (như Cầu Giấy đã có 4G). Tuy nhiên hiện nay Viettel, Mobifone đang có đổi SIM 4G miễn phí.

Như Mobifone khi đổi SIM 4G bạn muốn miễn phí sẽ phải trả lại sim cũ. Việc này cũng đơn giản lắm . Bạn nên đi đổi sim nhé.
            Đại tướng anh hùng dễ mấy ai
            Đức độ, anh, uy, trí, dũng, tài
            Thắng hai đế quốc, bách niên thọ
            Hoàn cầu có một, không có hai.

Comment

Viettel đang đổi sim đang miễn phí hay sao đó bạn, chỉ cần cầm cmnd la đc

Comment

Viettel hiện đang cho đổi miễn phí tới tận 30/6 nhé, mà bây giờ đổi sim còn được khuyến mãi 10gb để trải nghiệm dịch vụ 4g nên e khuyên là bác nào chưa đổi thì nhanh đổi đi nhé, vừa được miễn phí vừa đc 10gb mà chả mất gì.

Comment

Được 10gb thật ah? mk đổi hôm qua mà có thấy được đâu bạn

Comment

Đổi xong phải soạn tin: 4G gửi 191 là được, chứ chả ai cộng sẵn cho bác vào trong tài khoản để sử dụng cả

Comment

Nếu công việc của bác cần đến tốc độ cao thì nên đổi bác ạ, 3G dùng cũng tương đối nhưng nếu so với 4G thì nó còn một khoảng cách xa lắm

Comment

Bác có thể mượn ai đó đang dùng 4G để trải nghiệm thực tế rồi quyết định cũng chưa muộn, nhưng e tin chắc đến 90% bác sẽ ko băn khoăn thêm gì nữa sau khi trải nghiệm đâu

Comment

Bác dùng mạng Viettel thì tham khảo xem, bên họ đang có chương trình đổi sim miễn phí, nếu đã suy nghĩ đến việc đổi sim thì cứ mạnh dạn đi đổi, dc thì dc thêm, mất chẳng mất gì cả

Comment

3G sắp ko còn dc trọng dụng nữa rồi bác à, đổi đi thôi

Comment

Các bác dùng 4g thấy thế nào? có nhanh không? mà đổi sim 4g có lâu rồi mà chủ thớt vẫn chưa đi đổi ah? cảm thấy chủ thớt không quan tâm tới công nghệ lắm nhỉ?

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
                              X