No announcement yet.

Các file văn bản và .pdf hiển thị 0kb có phải bị nhiễm virus

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các file văn bản và .pdf hiển thị 0kb có phải bị nhiễm virus

Hiện tại, trên laptop của mình nhiều file văn bản, file .pdf và cả file nén hiển thị 0kb, không thể mở được. Có phải máy của mình đã bị nhiễm virus, trước giờ chưa gặp nên cũng không biết, mong mọi người cho ý kiến giúp mình khắc phục. Xin cảm ơn nhiều!

Re: Các file văn bản và .pdf hiển thị 0kb có phải bị nhiễm virus

Bạn thử up một vài file lên đây cho mọi người kiểm tra xem có phải virus ko nhé
    Hiệp Sĩ Áo Đen Bkav
    DÙ TRONG HOÀN CẢNH NÀO ĐI NỮA BẠN CŨNG PHẢI TƯƠI CƯỜI ĐỂ HẠNH PHÚC TÌM ĐẾN BẠN ^^
    NẾU BẠN ĐÃ NẾM NHIỀU VỊ ĐỜI THÌ BẠN CẦN YÊU ĐỜI HƠN NỮA ^^

Comment

Trước hết bạn quét VR bằng các AV free như Bkav Plus hay có bản quyền như Bkav Pro.
      Nếu còn hiện tượng bạn upfile nên để mọi người kiểm tra, bạn cho biết thêm là file đó nằm trong ổ nào?
      Vì cuộc sống là không ngừng chia sẻ!

Comment

Nguyên văn bởi nhonbell Xem bài viết
        Hiện tại, trên laptop của mình nhiều file văn bản, file .pdf và cả file nén hiển thị 0kb, không thể mở được. Có phải máy của mình đã bị nhiễm virus, trước giờ chưa gặp nên cũng không biết, mong mọi người cho ý kiến giúp mình khắc phục. Xin cảm ơn nhiều!
        Cám ơn thông tin bạn đã cung cấp. Rất nhiều khả năng, máy tính bạn lại nhiễm virus tống tiền chuộc chăng. Và các file pdf, zip không mở được có thể bị mã hóa rồi. Không biết bạn đang dùng antivirus nào, miễn phí hay bản quyền vậy.

Comment

Nguyên văn bởi nhonbell Xem bài viết
          Khả năng máy tính bị nhiễm Virus là rất cao, bạn thử dùng BKAV diệt sâu trong môi trường Safe Mode kiểm tra xem thử có kết quả khả quan hơn không nhé
          Sau khi diệt xong, Comment để mọi người biết và Support tiếp nhé
          Thân chào bạn
          Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Mình đã thử quét virus bằng BKAV home, có diệt được một số virus nhưng kết quả cũng không khá hơn, các file vẫn là 0kb. Các file bị lỗi nằm trong ổ D, không phải ổ hệ thống. Mình không up file lên được, hình như do dung lượng 0kb không up lên được.

Comment

Bạn chụp ảnh màn hình có các file đấy up lên để anh em hỗ trợ. Ngoài hiện tượng file dung lượng 0 Kb, không mở được, máy còn hiện tượng gì không?
              If you want to go fast, go alone. If you want to go far, go together!

Comment

Mình xin up hình của các file có vấn đề để mọi người xem. Ngoài bị hiện tượng trên, máy mình còn gặp 1 sự cố nữa là khi shutdown, màn hình tắt hẳn nhưng đèn nút nguồn vẫn sáng. Xin làm phiền mọi người giúp đỡ.

-------------------------------------------------------------------------------------------------------
                Attached Files

Comment

Bạn dùng Bkav Pro quét nhé.
                  Vì cuộc sống là không ngừng chia sẻ!

Comment

Mình cũng đang bị tình trạng như trên và đang loay hoay tìm cách khắc phục, các bác có ai biết xin chỉ giáo ạ

Comment

Chắc bị dính virus shortcut rồi. Bạn thử bật hiển thị đuôi file xem nó là file thật hay shortcut.

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
                      X