No announcement yet.

Virus làm các máy tính trong mạng Lan xuất hiện bảng thông báo và khởi động lại sau 1p

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Virus làm các máy tính trong mạng Lan xuất hiện bảng thông báo và khởi động lại sau 1p

Chào mọi người,

Hiện nay trong mạng Lan nội bộ công ty đang gặp vấn đề nhức nhối là trong 2 tuần nay, liên tục các máy tính trong mạng Lan bị tình trạng tự khởi động lại và số lượng máy ngày càng nhiều hơn.

Máy xuất hiện bảng thông báo và tắt máy, mình để ý chi khi nào cắm mạng Lan thì bị, còn lại thì không, dù đã cài phần mềm diệt Virus cũng vẫn bị, kể cả BKAV bản quyền cũng như Kaspersky bản quyền.

Click image for larger version

Name:	Untitled.png
Views:	1
Size:	13,4 KB
ID:	22448938

Click image for larger version

Name:	123.png
Views:	1
Size:	15,2 KB
ID:	22448939

Nếu cài Kaspersky thì cũng vẫn xuất hiện thông báo này rồi một lúc sau sẽ khởi động lại máy, cài đi cài lại với nhiều bản Win khác nhau vẫn bị.

Mong mọi người hỗ trợ, cám ơn rất nhiều.

Nguyên văn bởi dalton Xem bài viết
    Chào mọi người,

Hiện nay trong mạng Lan nội bộ công ty đang gặp vấn đề nhức nhối là trong 2 tuần nay, liên tục các máy tính trong mạng Lan bị tình trạng tự khởi động lại và số lượng máy ngày càng nhiều hơn.

Máy xuất hiện bảng thông báo và tắt máy, mình để ý chi khi nào cắm mạng Lan thì bị, còn lại thì không, dù đã cài phần mềm diệt Virus cũng vẫn bị, kể cả BKAV bản quyền cũng như Kaspersky bản quyền.

Nếu cài Kaspersky thì cũng vẫn xuất hiện thông báo này rồi một lúc sau sẽ khởi động lại máy, cài đi cài lại với nhiều bản Win khác nhau vẫn bị.

Mong mọi người hỗ trợ, cám ơn rất nhiều.
    Mình có thể hỗ trợ xử lý giúp bạn. Bạn có thể gửi chụp lại hình ảnh bị lỗi hay up mẫu lên đây giúp nha.
    Hỗ trợ máy tính miễn phí

Comment

Mình có gửi hình ảnh kèm trong bài viết đó bạn,

Các máy trong cơ quan mình dùng Windows 7, đang sử dụng thì xất hiện bảng thông báo sẽ tắt máy trong vòng 1p nữa. Sau đó thì máy tự khởi động lại và bị như vậy miết.

Khi mình cài Kaspersky thì tình xuất hiện bảng thông báo như hình thứ 2. rồi máy cũng tự khởi động lại.

Nhờ bạn hỗ trợ giúp mình nhé. cám ơn bạn.

Comment

Bạn inbox mình, mình xem trước cho bạn 1,2 máy xem có hết lỗi không nhé.
        The dogs bark, but the caravan goes on

Comment

Nguyên văn bởi nov10th83 Xem bài viết
          Bạn inbox mình, mình xem trước cho bạn 1,2 máy xem có hết lỗi không nhé.
          Bạn cho mình SĐT, facebook hoặc Zalo nhé, để mình liên lạc với bạn.

Comment

Bạn cho mình SĐT, facebook hoặc Zalo nhé, để mình liên lạc với bạn.
            Bạn chat msg cho mình nhé. Bạn tìm theo mail nov10th83@yahoo.com

Comment

Bạn chat msg cho mình nhé. Bạn tìm theo mail nov10th83@yahoo.com
              Email của bạn mình gửi đều báo lỗi không tồn tại, bạn cho mình lại tài khoản khác hoặc sđt nhé.

Comment

quả này căng rồi bác có vào web nào phức tạp ko

Comment

Nguyên văn bởi PhươngAnh727 Xem bài viết
                  quả này căng rồi bác có vào web nào phức tạp ko
                  Do trong Khu hiệu bộ của trường mình có Hệ thống Wifi nên nhiều thầy cô có dùng Latop, mình cũng không thể xác định được.

Mình đã thử:

- Xóa toàn bộ HDD

- Cài lại Windows bằng đĩa cài Sạch.

- Kết nối máy đó vào Internet (dùng 1 mạng riêng độc lập chỉ có 1 máy đang cài vào).

- Tải phần mềm diệt virus về cài ngay và quét.

- Sử dụng trong 7 ngày đều ngon lành (mở chạy 24/24)

Nhưng khi cắm vào mạng trường lại thì lại bị như cũ. Xuất hiện lỗi tắt khởi động lại máy và xuất hiện 2 bảng như trên mình đã đăng.

Vậy nên mình nghĩ 100% là con virus này quá cao tay, mình search thì trên mạng cũng ít thông tin về thể loại này.

Giờ gần như 100% các máy trong mạng nội bộ của mình đều bị tình trạng giống như nhau.

Ai có kinh nghiệm giúp đỡ với, vì mình nghĩ có thể sẽ lây lan ra rất nhanh cho các công ty, trường học khác cũng sử dụng mạng LAN.

Comment

Do trong Khu hiệu bộ của trường mình có Hệ thống Wifi nên nhiều thầy cô có dùng Latop, mình cũng không thể xác định được.

Mình đã thử:

- Xóa toàn bộ HDD

- Cài lại Windows bằng đĩa cài Sạch.

- Kết nối máy đó vào Internet (dùng 1 mạng riêng độc lập chỉ có 1 máy đang cài vào).

- Tải phần mềm diệt virus về cài ngay và quét.

- Sử dụng trong 7 ngày đều ngon lành (mở chạy 24/24)

Nhưng khi cắm vào mạng trường lại thì lại bị như cũ. Xuất hiện lỗi tắt khởi động lại máy và xuất hiện 2 bảng như trên mình đã đăng.

Vậy nên mình nghĩ 100% là con virus này quá cao tay, mình search thì trên mạng cũng ít thông tin về thể loại này.

Giờ gần như 100% các máy trong mạng nội bộ của mình đều bị tình trạng giống như nhau.

Ai có kinh nghiệm giúp đỡ với, vì mình nghĩ có thể sẽ lây lan ra rất nhanh cho các công ty, trường học khác cũng sử dụng mạng LAN.
                    Vẫn không được hả bạn?

Comment

Hãy thử cài 1 bản win 7. Update đầy đủ các bản vá hotfix rồi cắm vào mạng LAN đó và test xem sao. Mà ko thấy các chuyên gia diệt virus của bkav vào hỗ trợ nhỉ

Comment

Vẫn không được hả bạn?
                        Vẫn không được bạn ah, tình hình có vẻ khá nghiêm trọng vì một số Laptop khi kết nối vào mạng LAN của trường cũng gặp tình trạng tự khởi động lại.

Nguyên văn bởi bigzero Xem bài viết
                        Hãy thử cài 1 bản win 7. Update đầy đủ các bản vá hotfix rồi cắm vào mạng LAN đó và test xem sao. Mà ko thấy các chuyên gia diệt virus của bkav vào hỗ trợ nhỉ
                        Mình đã thử rồi bạn, mình cài bản sạch, Windows 7 có bản quyền, Update đầy đủ, cài phần mềm diệt virus BKAV bản quyền, KIS bản quyền nhưng cứ cắm vào là bị.

Comment

Hiện tại mình đang khoanh vùng từng phòng làm việc để tìm ra máy bị nhiễm và lây lan qua các máy khác.

Mình nghĩ máy bị nhiễm nó gửi request đến các máy khác nhiều quá khiến nó bị quá tải nên sập nguồn.

Mình đang nghĩ là do con này: Trojan.win32.equationdrug.gen

Vì thấy nó báo liên quan đến System Memory

Comment

căng phết .///

Comment

Các chuyên gia virus vào giúp bạn ấy đi kìa, hi vọng là bạn có thể giải quyết nó và chia sẻ kinh nghiệm cho anh em IT nhé.

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
                              X