No announcement yet.

[Hướng Dẫn] Hạ cấp từ Windows Phone 10 Preview xuống Windows Phone 8.1

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Re: [Hướng Dẫn] Hạ cấp từ Windows Phone 10 Preview xuống Windows Phone 8.1

Nguyên văn bởi hoaisonat Xem bài viết
    Khi hạ cấp sẽ bị mất toàn bộ dữ liệu trên máy bạn nhé.
    Nếu muốn flash rom bạn tham khảo cách chạy ở đây: http://forum.bkav.com.vn/showthread....are-Suite.html

Bản rom của 630 ở VN mã RM- 978 thì bạn tải rom: 059V961: RM-978 VAR APAC VN CV

Để tải rom bạn dùng phần mềm Phoenix để tải, dùng mã 059V961 để tải nhé.
    Cả 2 hạ cấp và flash lại rom đều mất hết danh bạ, ứng dụng, danh bạ >> vậy tại sao phải flash lại rom mà không hạ cấp cho nhanh vậy ban.
    Nhẫn

Nơi nào có khó khăn, nơi đó có ý chí

Comment

Nguyên văn bởi chutieuswimming Xem bài viết
      Cả 2 hạ cấp và flash lại rom đều mất hết danh bạ, ứng dụng, danh bạ >> vậy tại sao phải flash lại rom mà không hạ cấp cho nhanh vậy ban.
      Việc hạ cấp vẫn phải tải dữ liệu về để cài đặt bạn à, hơn nữa tool Windows phone recover kia mới phát hành nhiều lúc tậm tịt không về được ( một số thành viên diễn đàn xda đã thông báo)
      Việc chạy rom chị lâu quá trình phải cài thêm 2 phần mềm kia thôi, còn quá trình flash mất 5 phút, máy sạch sẽ ko để lại file rác, ẩn...
      Nói chung mình lựa chọn flash thấy nhanh mà hiệu quả nhất
      http://forum.bkav.com.vn/core/images...s/yahoo/79.gifHD.Tạo tài khoản DEV Microsoft free
      http://forum.bkav.com.vn/core/images...s/yahoo/79.gifBox Bkav Smartphone

Comment

Nguyên văn bởi hoaisonat Xem bài viết
        Việc hạ cấp vẫn phải tải dữ liệu về để cài đặt bạn à, hơn nữa tool Windows phone recover kia mới phát hành nhiều lúc tậm tịt không về được ( một số thành viên diễn đàn xda đã thông báo)
        Việc chạy rom chị lâu quá trình phải cài thêm 2 phần mềm kia thôi, còn quá trình flash mất 5 phút, máy sạch sẽ ko để lại file rác, ẩn...
        Nói chung mình lựa chọn flash thấy nhanh mà hiệu quả nhất
        Hôm qua mình sử dụng tool recover OK rồi.

Xài một thời gian mình thử flash cho sạch sẽ.
        Nhẫn

Nơi nào có khó khăn, nơi đó có ý chí

Comment

Nguyên văn bởi chutieuswimming Xem bài viết
          Hôm qua mình sử dụng tool recover OK rồi.

Xài một thời gian mình thử flash cho sạch sẽ.
          flash là gì thế b

Comment

• elkun1994
            elkun1994 commented
            Editing a comment
            ad cho mình hỏi và chỉ giúp nếu có cách khắc phục ạ. máy mình là lumia 625 ạ.
            máy mình lên winphone 10 mới, xong mình xuống lại 8.1. 2 lần trước mình xuống thì k bị gì. sang lần thứ 3 thì khi mình cắm máy vào laptop, chạy đc 1 xíu cái đt tắt ngấm, PC nó báo nhấn nút nguồn + âm lượng giảm 1 thời gian, nhưng mình bấm và làm mọi thứ vẫn không được, cắm đt vào PC nó cứ báo nguồn + âm lượng -. h máy không lên được nữa. ad có cáo kiến gì giúp mình với.
            Tks.

Mình đang xài lumia 630 muốn hạ cấp windows phone 10 xuống 8.1 và làm theo như trong : http://forum.bkav.com.vn/showthread....Phone-8-1.html

Khi mình đến giai đoạn tải xong về, mình chọn yes thì máy tình đang truyền dữ liệu vào điện thoại như trong hình, và mình bị mất kết nối (do cap lỏng) giờ mỗi khi bật máy lên là mình cứ bị như thế này, còn giờ thì màn hình không lên.
          Mình cắm cáp điện thoái kết nối với máy tính thì cũng không nhận điện thoại nữa...
          mọi người giúp đỡ mình với,
          Attached Files

Comment

ad cho mình hỏi và chỉ giúp nếu có cách khắc phục ạ.
            máy mình lên winphone 10 mới, xong mình xuống lại 8.1. 2 lần trước mình xuống thì k bị gì. sang lần thứ 3 thì khi mình cắm máy vào laptop, chạy đc 1 xíu cái đt tắt ngấm, PC nó báo nhấn nút nguồn + âm lượng giảm 1 thời gian, nhưng mình bấm và làm mọi thứ vẫn không được, cắm đt vào PC nó cứ báo nguồn + âm lượng -. h máy không lên được nữa. ad có cáo kiến gì giúp mình với.

Comment

hi thôi cứ Nokia Care Suite cho an toàn

cap cẩn thận ko roi rụng lap đầy pin thỳ cóa mà tỷ lệ RIP <5%
              Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Cuộc đời sắc sắc không không Thôi thì hãy sống hết lòng với nhau!!! Chúng ta hãy luôn nhớ rằng, cuộc sống không phải đo lường được bằng con số hơi thở của mình, mà bằng những giây phút kỳ diệu trong cuộc đời
              Mọi thắc mắc các bạn gửi về hòm thư
              Mail@LaiTranDucHoang.info
              Cám ơn!

Comment

lên win 10 dùng khó chịu thật. Biết thế không lên còn hơn

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
                X