No announcement yet.

Lỗi màn hình xanh sau khi ghost máy win 7

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi màn hình xanh sau khi ghost máy win 7

Tình hình là em có con Asus không có file ghost sẵn nên em điên điên copy cái ghost từ con CPU nhà em cũng win7 nốt để bung cho con Asus '.'
    Bung ngon lành nhưng tới lúc chạy thì nó bị màn hình xanh rồi lại reset rồi lại chạy
    Nó cứ thế mà không vào đc màn hình chính . Nó chạy rất nhanh không kịp thấy màn hình xanh ghi gì '.'
    Làm cách nào để fix nó mà k bị mất dữ liệu ổ D E '.'
    Em save hết dữ liệu vào đó rồi
    Mong mọi người giúp đỡ
    Sợ bị mất dữ liệu
    Lần sửa cuối bởi Callmetheliar; 24/02/14, 10:51 PM.

Re: Lỗi màn hình xanh sau khi ghost máy win 7

Nguyên văn bởi Callmetheliar Xem bài viết
    Tình hình là em có con Asus không có file ghost sẵn nên em điên điên copy cái ghost từ con CPU nhà em cũng win7 nốt để bung cho con Asus '.'
    Bung ngon lành nhưng tới lúc chạy thì nó bị màn hình xanh rồi lại reset rồi lại chạy
    Nó cứ thế mà không vào đc màn hình chính . Nó chạy rất nhanh không kịp thấy màn hình xanh ghi gì '.'
    Làm cách nào để fix nó mà k bị mất dữ liệu ổ D E '.'
    Em save hết dữ liệu vào đó rồi
    Mong mọi người giúp đỡ
    Sợ bị mất dữ liệu
    Lúc bạn bung ghost vào ổ nào vậy bạn? Nếu vào ổ C thì không ảnh hưởng đến ổ D,E đâu. Bạn chỉ cần cài lại win vào ổ C là được!
    P/s. Tốt nhất nên cài lại win chứ đừng nên ghost,trừ khi gặp tình huống bắt buộc thì mới ghost!
    Lần sửa cuối bởi thanhphuocit; 24/02/14, 11:01 PM.
    LK 1 click tạo USB/HDD Boot
    Tổng hợp các bản Win xp,7,8
    Topic sữa USB free( v2)
    Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Mình bung vào ổ C nhưng bung xong rồi lúc chạy giao diện windown 4 cục màu thì nó đứng rồi nó hiện màu xanh trong 1s rồi nó chạy lại rồi nó lại đứng bạn ơi

Comment

Mình bung vào ổ C nhưng bung xong rồi lúc chạy giao diện windown 4 cục màu thì nó đứng rồi nó hiện màu xanh trong 1s rồi nó chạy lại rồi nó lại đứng bạn ơi
        chắc bản win bị lỗi đó bạn! bạn kiếm bản win cài lại là được!
        Topic sữa USB free( v2)
        Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Nếu bạn sài Win 7 thì tham khảo bản cài đặt ở đây: http://forum.bkav.com.vn/showthread....at-&highlight=
          Bạn boot vào win mini rồi dùng phần mềm đĩa ảo để cài đặt bằng file .ISO trên ổ cứng cho nhanh!
          Thân!
          Topic sữa USB free( v2)
          Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

kiếm 1 cái usb 4gb rồi cho bộ cài windows 7 mới vào đó. Sau đó dùng để cài lại máy, chỉ mất dữ liệu ổ C mà thôi.
            Do your best, the rest will come!

Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Nguyên văn bởi NamTDH_TV Xem bài viết
              kiếm 1 cái usb 4gb rồi cho bộ cài windows 7 mới vào đó. Sau đó dùng để cài lại máy, chỉ mất dữ liệu ổ C mà thôi.
              Máy mình giờ không hiện màn hình destop nên không vào bật file IOS lên cài đc bạn ơi.Làm thế nào để có thể chạy đc ? - Bạn có link hướng dẫn không ? Cảm ơn bạn. Làm sao để cài win mà chỉ mất ổ C ?

Nguyên văn bởi thanhphuocit Xem bài viết
              Nếu bạn sài Win 7 thì tham khảo bản cài đặt ở đây: http://forum.bkav.com.vn/showthread....at-&highlight=
              Bạn boot vào win mini rồi dùng phần mềm đĩa ảo để cài đặt bằng file .ISO trên ổ cứng cho nhanh!
              Thân!
              Bạn có link hướng dẫn chỉ boot mini không ? Cho mình xin với. Cảm ơn bạn
              Lần sửa cuối bởi Callmetheliar; 24/02/14, 11:48 PM.

Comment

Dùng file ghost đa cấu hình mới ghost được cho máy khác.
                Bây giờ chỉ có cách cài lại Win7 từ usb hoặc ghost lại win7 từ WinPE. Bạn đã biết cách ghost rồi thì ghost cho nhanh.
                Ổ cứng ko bị mất dữ liệu nếu bạn ghost đúng cách (nhưng cách làm gà mờ của bạn cũng sợ mất dữ liệu rồi )
                Easy Ghost: Dễ dàng Ghost , cài Win, Dual Boot, tạo Boot cho USB, HDD: http://tinyurl.com/kaxwews

Comment

Nguyên văn bởi meigyoku Xem bài viết
                  Dùng file ghost đa cấu hình mới ghost được cho máy khác.
                  Bây giờ chỉ có cách cài lại Win7 từ usb hoặc ghost lại win7 từ WinPE. Bạn đã biết cách ghost rồi thì ghost cho nhanh.
                  Ổ cứng ko bị mất dữ liệu nếu bạn ghost đúng cách (nhưng cách làm gà mờ của bạn cũng sợ mất dữ liệu rồi )
                  Tại mình thường ghost bằng Onekey nên không biết nhiều nên mới ra thế này '.'
                  Thế giờ mình ra tiệm mua cái đĩa ghost đa cấu hình về thì có giải quyết đc vụ này không ?

Comment

bạn dùng ghost32 để ghost đi để coi nó có bị thế ko, nếu không được thì chịu khó cài win đi
                    Làm theo luật lệ

Comment

của bạn đây: http://forum.bkav.com.vn/showthread....ini-windows-XP

đây: http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?16503-Cai-nhanh-Win-XP-Win7-tu-O-cung-hoac-USB-that-don-gian-&highlight=

kèm theo phần mềm để cài win 7 của Anh LK

Attached Files
                      Topic sữa USB free( v2)
                      Hiệp sỹ Áo đen Bkav

Comment

Tại mình thường ghost bằng Onekey nên không biết nhiều nên mới ra thế này '.'
                        Thế giờ mình ra tiệm mua cái đĩa ghost đa cấu hình về thì có giải quyết đc vụ này không ?
                        Onekey rủi ro cao. Mua đĩa làm gì bạn. Cứ để mọi người giúp được mà.
                        Easy Ghost: Dễ dàng Ghost , cài Win, Dual Boot, tạo Boot cho USB, HDD: http://tinyurl.com/kaxwews

Comment

Mình cạch mặt thằng onekey luôn. củ chuối .

Comment

Máy mình mở lên không thì tải về bằng cách nào T.T . Bạn có thể chỉ từng bước cho mình chứ ?

Nguyên văn bởi meigyoku Xem bài viết
                            Onekey rủi ro cao. Mua đĩa làm gì bạn. Cứ để mọi người giúp được mà.
                            Mình đang cố găng lãnh hội những gì từ mọi người đây . Hy vọng cứu vớt đc

Nguyên văn bởi hieusvtnut Xem bài viết
                            Mình cạch mặt thằng onekey luôn. củ chuối .
                            Hẳn là giờ mình cạch mặt nó ra

Comment

Máy mình mở lên không thì tải về bằng cách nào T.T . Bạn có thể chỉ từng bước cho mình chứ ?

Mình đang cố găng lãnh hội những gì từ mọi người đây . Hy vọng cứu vớt đc

Hẳn là giờ mình cạch mặt nó ra
                              Theo mình thì bạn nên tạo boot bằng USB với công cụ tại đây :
                              Hoặc tại đây :
                              Sau khi tạo USB Boot xong thì bạn có thể cài bằng File ISO Win 7 theo hướng dẫn bình thường. Lỗi của bạn là do bạn lấy File Ghost của máy khác nhưng không phải là Ghost Đa cấu hình nên khi bạn Ghost xong thì nó không tương thích với Driver máy của bạn nên xảy ra lỗi màn hình xanh, đối với trường hợp đó bạn có thể dùng File ISO Win 7 trên Repair cũng được. Tuy nhiên, nên cài lại để đảm bảo cho Win của bạn sạch và tương thích hơn nhé

Chúc thành công
                              [RIGHT][B][COLOR=black][SIZE=2]Hiệp sỹ Áo đen Bkav[/SIZE][/COLOR][/B][/RIGHT]

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
                              X