No announcement yet.

[Win 10] Lỗi "This app can't be actived by the built-in Administrator"

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Win 10] Lỗi "This app can't be actived by the built-in Administrator"

Chào mọi người ạ, tình hình virus dạo này đáng lo ngại quá mà trong vòng 3 ngày trở lại đây máy em lại gặp phải tình trạng:
    1. Một số file/chương trình không thể mở được với cùng thông báo "This app can't be actived by the built-in Administrator". Ví dụ như file ảnh, app calender của win...
    2. Cả 3 trình duyệt đang sử dụng gồm chrome, cốc cốc, firefox đều tự động logout mọi tài khoản đăng nhập trên các trang web (ví dụ như gmail, facebook...) mặc dù có bấm vào ghi nhớ và lưu mỗi khi được hỏi, em đã vào safemode và reset trình duyệt nhưng vẫn vậy
    Trong khi máy chỉ 1 mình em sử dụng, mạng luôn để chế độ là mạng công cộng để không share cái gì hết, diệt virus dùng window defender, không cài phần mềm linh tinh, đã cùng check wanacry của bkav nhưng không thấy báo virus, mới update win hôm qua, máy vẫn thấy bình thường cho đến khoảng mấy ngày gần đây mới để ý là gặp 2 tình trạng bên trên. Liệu có phải máy em đã bị cài phần mềm gián điệp hay gì mà chiếm quyền sử dụng của em không ạ, máy 750G có nhiều tài liệu làm việc mà không có gì để backup nên cảm thấy vô cùng quan ngại, bác nào có gặp tình trạng như vậy hay có biện pháp gì khắc phục không ạ
    Attached Files

Bạn xem thử bài này nhé: https://forum.bkav.com.vn/forum/may-...up-sua-loi-uac

Comment

Tạo 1 tài khoản microsoft rồi đăng nhập trên máy tính là đc. Hình như thế

Comment

Nguyên văn bởi dangkiena3 Xem bài viết
        Mình cũng đã làm theo mấy cách bạn trong bài viết đó thử, chỉ còn dùng bộ cài reset máy thì chưa vì đang ở cơ quan mà bộ cài ở nhà, nhưng mà trong bài viết đấy thì bạn đó nói là reset cũng không ăn thua
        Nguyên văn bởi bigzero Xem bài viết
        Tạo 1 tài khoản microsoft rồi đăng nhập trên máy tính là đc. Hình như thế
        Bình thường mình vẫn đăng nhập bằng tài khoản gmail mà mình đã đăng ký trên microsoft mà.

Còn có ai viết vấn đề thứ 2 mình đề cập có thể sửa như thế nào không ạ (tại tiêu đề không viết đủ cả 2 nên ko ai để ý)

Comment

Vậy kích hoạt tài khoản có tên Administrator và dùng nó thôi bạn

Comment

Nguyên văn bởi bigzero Xem bài viết
            Vậy kích hoạt tài khoản có tên Administrator và dùng nó thôi bạn
            vậy giống như là phải dùng tài khoản khác chứ không dùng tài khoản của mình nữa à bạn?

Comment

Đúng rồi bạn

Comment

Cảm ơn mọi người đã đọc và góp ý nhé.

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
                X