No announcement yet.

Avast thông báo SMB:CVE-2017-0144[Expl]

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Avast thông báo SMB:CVE-2017-0144[Expl]

làm thế nào để xử lý lỗi này?

Máy bạn (windows) đang tồn tại lỗ hổng bảo mật. Lỗ hổng này được miêu tả trong CVE-2017-0144 của CVE. Virus có thể khai thác qua lỗ hổng này để thực thi các đoạn mã độc phục vụ cho mục đích của người tạo ra nó như mã hóa DL đòi tiền chuộc,đánh cắp các thông tin quan trọng..vv. Bạn nên cập nhật ngay bản vá MS17-010 để khắc phục.
    Link tải:
    https://docs.microsoft.com/en-us/sec.../2017/ms17-010
    Chý ý tải bản vá tương ứng cho từng HDH mà bạn đang sử dụng.

Comment

Mình dùng Malwarebytes, zemana antivirus quét thì có phát hiện được win32:malware-gen, win32:rootkit-gen[Rtk] dùngHitmanpro nó phát hiện ra Trojan với tên App/Bitcoin-EE còn với Kasperky báo là not-avirus: HEUR:Risk:Tool.win32.BitMinge.gen. Làm cách nào để loại bỏ chúng , mình win lậu nên update đều bị lỗi.

Comment

Nguyên văn bởi free2kts Xem bài viết
        Mình dùng Malwarebytes, zemana antivirus quét thì có phát hiện được win32:malware-gen, win32:rootkit-gen[Rtk] dùngHitmanpro nó phát hiện ra Trojan với tên App/Bitcoin-EE còn với Kasperky báo là not-avirus: HEUR:Risk:Tool.win32.BitMinge.gen. Làm cách nào để loại bỏ chúng , mình win lậu nên update đều bị lỗi.
        Bạn đã thử cài lại Win chưa bạn. Nếu cần hỗ trợ thì bạn có thể inbox cho mình nhé. Mình sẽ hỗ trợ hết sức có thế.

Comment

Cài lại win đi bác ơi

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
          X