No announcement yet.

[Hỏi] Lỗi "Windows can't be installed on driver 0 partition 1"

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Lỗi "Windows can't be installed on driver 0 partition 1"

Như trên tiêu đề, máy đứa bạn e đang bị lỗi " Windows can't be installed on driver 0 partition 1" khi cài win 10 đến đoạn chọn vùng hệ thống. Cay ở chỗ là e đã format mất rồi, mà dù không format thì máy đứa bạn e cũng không chạy win lên được ạ. E đã thử đổi nhiều USB, tạo usb boot, tạo cả đĩa cài win nhưng tất cả đều vô dụng với con máy ASUS X441U vì thử cài xuống win 7 không nhận driver USB lẫn CD -_- -_- -_-
    Mong mọi người giúp với ạ. Em cảm ơn !!!

Bạn kiểm tra định dạng ổ cứng loại gì nhé! Ổ cứng có 02 kiểu định dạng, trong đó có 1 kiểu rất khó cài trước mình cũng xử lý 1 ca như thế. Bạn dùng phần mềm phân vùng ổ đĩa định dạng lại hoặc vào win mini định dạng lại sang kiểu truyền thống nhé! Một số máy đời mới ổ cứng định dạng khác trước đây. Bạn lên mạng tìm hiểu thêm nhé! Mình không có thời gian nên chỉ giúp bạn được thế thôi. ^^
    Tham khảo:

¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ ¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ \
    \♥Chào mừng sinh nhật bkav forum 13/10♥\
    .\¸.¤*¨¨¨*¤..¸¸.¸.¤* ¸.¤*¨¨*¤.¸¸......¸.¤ \
    ..\
    ☻/
    /▌
    / \" thank + danh vọng

Comment

Mình khắc phục được rồi. Ổ cứng định dạng GPT sẵn mà tạo USB UEFI- GPT cũng không được. Mình đã khắc phục bằng cách trong giao diện cài win, ấn tổ hợp Shift + F10 để vào chế độ CMD, lần lượt gõ các lệnh
      (1) diskpart
      (2) list disk
      (3) select disk 0 ( tùy theo ổ cứng bạn là disk mấy)
      (4) clean
      (5) convert GPT
      (6) list disk ( kiểm tra lại xem có dấu * ở GPT chưa)
      (7) exit
      (8) exit
      xong các bạn lại vào giao diện cài win, chia lại ổ cứng rồi cài windows bình thường
      Lưu ý: như trường hợp của mình thì ổ cứng trc đó cũng đã ở GPT, tuy nhiên do lỗi win, lỗi lúc cài đặt nên mình đã làm lại bước convert sang GPT và đã thành công
      *** Chú ý là làm như trên sẽ mất hết dữ liệu nhé. Máy tính đứa bạn mình lỗi còn không thể vào được win nên buộc phải hi sinh dữ liệu, các bạn cài không được thì sao lưu dữ liệu trước nhé! Thân!

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
      X