No announcement yet.

Máy bị mã hóa các file có đuôi .fhgD.

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy bị mã hóa các file có đuôi .fhgD.

Em chào các bác. Cho em hỏi là máy em không biết thế nào mà các file trong máy đặc biệt là file word và excel bị chuyển đuôi thành .fghD toàn bộ, mở không lên được. Mong các bác ai biết chỉ dùm em cách phục hồi file với ạ.

Nguyên văn bởi anhquan08kx1 Xem bài viết
    Em chào các bác. Cho em hỏi là máy em không biết thế nào mà các file trong máy đặc biệt là file word và excel bị chuyển đuôi thành .fghD toàn bộ, mở không lên được. Mong các bác ai biết chỉ dùm em cách phục hồi file với ạ.
    Khả năng bạn dính ransomware rùi. Cho biết trên máy bạn có cài antivirus nào không. Bản quyền hay miễn phí ạ.
    Hỗ trợ máy tính miễn phí

Comment

• anhquan08kx1
      anhquan08kx1 commented
      Editing a comment
      Máy không cài chương trình diệt virus gì cả bác ah. Có cách nào phục hồi lại file không ạ. Mình đã nhờ một số người kiểm tra mà bó tay. Bác có ý kiến gì chỉ giùm giúp với.

máy đó là của máy gì vậy các bác

Comment

máy gì vậy bác?

Comment

Dính loại virus mã hóa này thì dường như hết thuốc giải Nếu phục hồi được chi phí cũng rất đắt và ít nơi cứu được b ạ. Nếu dữ liệu k quan trọng thì khuyên bạn nên format hết ổ và cài lại win nhé.
        Hiệp Sĩ Áo Đen Bkav

Comment

thật sự qaun trọng thi lấy lại tốn phí,còn ko xóa sạch và cài lại bản win mơi,update AV ngay sau khi cài win bạnnhe
          Code:

Hồ Phương Châu
          Mail: hophuongchau@gmail.com
          FB: fb.com/hophuongchau113
          Tel: 0967 054 113

Comment

• anhquan08kx1
            anhquan08kx1 commented
            Editing a comment
            Thank bạn đã quan tâm, mình đem gửi đi sửa rồi, tốn phí và cũng không biết cách nó phục hồi ra sao, đang chờ kết quả.

b đnag dùng máy gì

Comment

Mình dùng máy tính ASUS, mà bị nhiễm do lên mạng nghịch xong bị luôn.

Comment

Nguyên văn bởi anhquan08kx1 Xem bài viết
              Mình dùng máy tính ASUS, mà bị nhiễm do lên mạng nghịch xong bị luôn.
              Việc này đòi hỏi phải giữ nguyên hiện trường khi mới nhiễm. Không thay đổi di chuyển hay cut thư mục file. Nếu muốn cứu dữ liệu. Việc này rất khó nhưng cánh cửa thấp vẫn hơn và cẩn thận không dính scam. Mình hay giúp về cứu mã hóa.
              Hỗ trợ máy tính miễn phí

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
              X