No announcement yet.

Lỗi Boot

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi Boot

Mình dùng laptop toshiba cài win 7 khi khởi động báo lỗi BOOTMGR image is corrupt. The system cannot boot. Khi nhấn phím bất kì nhận được là những tiếng kêu tút tút chói tai. Nhấn f8 khi khởi động cũng vẫn báo lỗi như vậy. Nhấn f2 và f12 cũng ko hiện menu boot. Cho đĩa win vào thì ko đọc đc và vẫn báo lỗi như z. Kính mong các pro trong diễn đàn giúp mình fix lỗi này với. Xin cảm ơn nhiều!

Bạn nói càng chi tiết anh em mới đủ khả năng giúp bạn nha!
    cài win7 khi khởi động báo lỗi là lỗi bạn vẫn vào repair như mình được không nếu bạn vào đây được sẽ cài được win bạn nha!
    http://bit.ly/vuotpasswin
    Lần sửa cuối bởi hduyanh; 15/05/18, 07:25 PM.
    Khoa học bắt đầu từ một niềm tin mà không thể chứng minh được. Khoa học bất công về sự thật bit.ly/luanhoihiendai

Comment

vbnm hjjj jjkk nk

Comment

Thanks bạn hduyanh đã quan tâm. Máy mình hiện giờ nó không nhận ổ cứng cũng ko nhận đĩa cài win luôn, nhấn f2 cũng ko vào được BIOS. Có điều lạ là mình đã thử tháo ổ cứng ra và cho đĩa cài win vào thì nó sẽ nhận đĩa cài win và khi cài win đến phần chọn ổ cứng để cài win thì ko có ổ nào để cài vì mình đã tháo ổ cứng. Chỉ cần lắp ổ cứng vô lại là nó lại báo lỗi " the system cannot boot". Có khi nào ổ cứng mình bị lão hóa cần phải thay thế ổ cứng mới ko. Thay thế ổ cứng ko phải là phương án mình mong muốn vì kinh tế rất eo hẹp huhu tuy nhiên nếu ko còn cách cứu vãn thì cũng phải thay thôi. Thanks bạn! Còn cách khác thì giúp m với nhé!!!!

Comment

Nguyên văn bởi Tan2Duong Xem bài viết
          Thanks bạn hduyanh đã quan tâm. Máy mình hiện giờ nó không nhận ổ cứng cũng ko nhận đĩa cài win luôn, nhấn f2 cũng ko vào được BIOS. Có điều lạ là mình đã thử tháo ổ cứng ra và cho đĩa cài win vào thì nó sẽ nhận đĩa cài win và khi cài win đến phần chọn ổ cứng để cài win thì ko có ổ nào để cài vì mình đã tháo ổ cứng. Chỉ cần lắp ổ cứng vô lại là nó lại báo lỗi " the system cannot boot". Có khi nào ổ cứng mình bị lão hóa cần phải thay thế ổ cứng mới ko. Thay thế ổ cứng ko phải là phương án mình mong muốn vì kinh tế rất eo hẹp huhu tuy nhiên nếu ko còn cách cứu vãn thì cũng phải thay thôi. Thanks bạn! Còn cách khác thì giúp m với nhé!!!!
          Khả năng rất cao là ổ cứng bạn có vấn đề rồi. Nếu có USB Boot thì dùng Crystal Disk Info test đi bạn. Hoặc lấy ổ cứng đó mang sang test ở 1 máy khác đang dùng bình thường

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
          X