No announcement yet.

Mẹo lưu trữ ảnh trên mạng với picasa cực dễ dàng

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mẹo lưu trữ ảnh trên mạng với picasa cực dễ dàng

Mình vừa dùng Picasa để upload chia sẻ ảnh, có hướng dẫn khá chi tiết ở đây các bạn cũng làm thử xem sao
    Cách lưu trữ ảnh trên mạng với picasa

Bước 1:
    Muốn upoad hay chia sẻ những bức ảnh ảnh bằng Picasa Web Album thì trước hết các bạn phải đăng ký cho mình một tài khoản Picasa. Sau đó Create an account để đăng ký một tài khoản Google miễn phí
    Bước 2:
    Sau khi đã đăng ký cho mình một tài khoản rồi thì các bạn tải về phần mềm Picasa
    Tiếp tới bạn cài đặt phần mềm
    Bước 3:
    Sau khi cài đặt xong chương trình cửa sổ giao diện Picasa hiện lên để bạn sử dụng

Bước 4:
    Upload ảnh lên mạng
    Sau khi đã cài đặt thành công phần mềm, thì Picasa sẽ tự nhận tất cả những bức ảnh có trong máy của bạn, bạn muốn tải một bức ảnh lên mạng thì chọn Sign with Google Account ở góc bên phải phía trên

Sau khi đã chọn xong thì giao diện đăng nhập hiện ra, bạn chỉ cần nhập emailpass để đăng nhập vào bằng tài khoản mà ở trên tôi đã hướng dẫn các bạn cách đăng ký

Khi bạn đăng nhập thành cồng thì chọn một bức ảnh bạn muốn upload lên mạng rồi chuột phải chọn "Upload to Picasa Web Albums"

Vậy là đã hoàn tất việc lưu trữ ảnh của bạn trên mạng bằng Picasa rồi. Chúc bạn thành công
    Nguồn: thuthuat.taimienphi.vn
Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
X