No announcement yet.

Lỗi cài win hiện thông báo "A required CD/DVD drive device driver is missing"

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi cài win hiện thông báo "A required CD/DVD drive device driver is missing"

các bác cho em hỏi với em cài win trên laptop bằng usb nhưng đến khi chọn phân vùng ổ cứng thì hiện lỗi "A required CD/DVD drive device driver is missing. If you have a driver floppy disk, CD, DVD, or USB flash drive, please insert it now.

Note: If the Windows installation media is in the CD/DVD drive, you can safely remove it for this step"

Em có đọc ở trên mạng là download file f6flpy-x64 về. nhưng mà mỗi lần cài win lại phải download file f6flpy-x64 về nên em xin hỏi các bác: NGUYÊN NHÂN VÀ CÁCH KHẮC PHỤC để lần sau cài win không phải download file f6flpy-x64 về với ạ.

Bạn có thể nói rõ hơn về cách bạn cài bằng USB? Burn Windows sang USB hay Boot vào Winpe để cài?
    "TIÊN HỌC LỄ, HẬU HỌC VĂN"

Comment

em burn windows sang usb chứ không cài trên win pe ạ. win 7. máy em dell inspiron 3459 chip i5 - 6200u.

Comment

burn win sang USB chưa đúng cách , hoặc USB bị lổi, cần chọn USB khi cài win
        thế thôi
        vì bạn nói chưa đủ qiu cách cài win của bạn nên mình ko thể nói thêm

Comment

Google : Cài Win 7 trên main skylake xem sao bạn

Comment

Lỗi này em phải vào WinPE xóa phân vùng cài đặt đi SET ACTIVE và SET PRIMARY cho ổ đĩa em vừa xóa rồi ấn APPLY ghi thay đổi lại (Dùng partion wizard trong BOOT USB để SET). Sau đó em có thể cài bằng file ISO của win ngay tại WINPE ổn mà.
            Hướng dẫn ghost máy!
            Xử lý tức thời mất mạng do virus
            Kinh nghiệm dùng máy hạn chế dính virus!
            Kinh nghiệm dùng Bkav Pro khi bị virus!
            Kinh nghiệm xử lý virus vô hiệu hóa chức năng win
            Fix lỗi winXP và win7
            Dùng glary dọn rác và sửa lỗi file system
            Dùng MBAM gom mẫu virus!
            Dùng combofix gỡ malware!

Comment

bạn cài win gì,? Nếu win 7 thì hiện bảng yêu cầu ấy là đúng rồi.
              Máy bạn là chip Skylake chỉ cài từ win 8 trở về sau thì ko có lỗi, nếu cài win 7 thì bạn phải add driver 3.0 vào USB boot thì mới cài được.
              Cty mình mua 1 loạt máy chip skylake và yêu cầu cài win 7 thì đều phải add driver mới cài được

Comment

chip skylake nên phải cài theo cách khác á??? chẳng lẽ cài win 10 ạ???

Comment

Nguyên văn bởi kaidecember Xem bài viết
                  chip skylake nên phải cài theo cách khác á??? chẳng lẽ cài win 10 ạ???
                  chip skylake muốn cài win 7 thì vẫn cài như bình thường, chỉ có cái khác chính là QUÁ TRÌNH CHUẨN BỊ là khác, chính là cái USB boot của bạn phải add driver USB 3.0 vào.Nói thế đã hiểu chưa?
                  Lần sửa cuối bởi fabikumi; 22/05/17, 05:19 PM.

Comment

Nguyên văn bởi kaidecember Xem bài viết
                    em burn windows sang usb chứ không cài trên win pe ạ. win 7. máy em dell inspiron 3459 chip i5 - 6200u.
                    Nguyên văn bởi duymeo Xem bài viết
                    Lỗi này em phải vào WinPE xóa phân vùng cài đặt đi SET ACTIVE và SET PRIMARY cho ổ đĩa em vừa xóa rồi ấn APPLY ghi thay đổi lại (Dùng partion wizard trong BOOT USB để SET). Sau đó em có thể cài bằng file ISO của win ngay tại WINPE ổn mà.
                    Tui nghĩ bác smod sau này trước khi supprot bác nên tìm hiểu kiểu rồi hãy reply , chứ có lần thấy mem nói là bác thích nói đại ra đó có đúng có sai cũng mặc kế nó ko chết thằng tây nào

====================
                    Ông thớt hãy tải cái driver như đã nói về tích hợp vào bộ cài windows7 làm thủ công .
                    https://www.google.com/search?q=T%C3...ient=firefox-b

Comment

Nguyên văn bởi sec1 Xem bài viết

Tui nghĩ bác smod sau này trước khi supprot bác nên tìm hiểu kiểu rồi hãy reply , chứ có lần thấy mem nói là bác thích nói đại ra đó có đúng có sai cũng mặc kế nó ko chết thằng tây nào

====================
                      Ông thớt hãy tải cái driver như đã nói về tích hợp vào bộ cài windows7 làm thủ công .
                      https://www.google.com/search?q=T%C3...ient=firefox-b
                      Smod đúng là cũng tùy người anh ơi,,Mình thấy kiểu trả lời :" Vào winpe, nạp botice, rồi set active cho phân vùng" mà áp dụng cho mọi loại câu hỏi, buồn .))))

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
                      X