No announcement yet.

Cứu dữ liệu ổ cứng WD

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cứu dữ liệu ổ cứng WD

Hi mọi người,
    Trường hợp của em thế này ạ: Em có 1 ổ cứng WD 2T trong đó có chứa file GHO. Khi em bung file GHO sang máy tính khác, vì quá trình lâu nên em lỡ dừng đột ngột, kết quả là con ổ cứng di động WD bị lỗi "file or directory is corrupted and unreadable". Sau đó em có thử Chkdsk G: /F, xong kết quả là vào được ổ cứng di động nhưng dung lượng chỉ báo có hơn 100G, thiếu nhiều dữ liệu quan trọng.
    Các bác cho em hỏi có cách nào để phục hồi dung lượng và dữ liệu được không ạ?
    Plz help me...

Nguyên văn bởi gianghotungcanh_285 Xem bài viết
    Hi mọi người,
    Trường hợp của em thế này ạ: Em có 1 ổ cứng WD 2T trong đó có chứa file GHO. Khi em bung file GHO sang máy tính khác, vì quá trình lâu nên em lỡ dừng đột ngột, kết quả là con ổ cứng di động WD bị lỗi "file or directory is corrupted and unreadable". Sau đó em có thử Chkdsk G: /F, xong kết quả là vào được ổ cứng di động nhưng dung lượng chỉ báo có hơn 100G, thiếu nhiều dữ liệu quan trọng.
    Các bác cho em hỏi có cách nào để phục hồi dung lượng và dữ liệu được không ạ?
    Plz help me...
    Bạn vào WinPE, dùng phần mềm cứu hộ như Partition Wizard để scan ổ đía 2T kia. Nếu các phân vùng bị ẩn thì hiện lên và sử dụng. Nếu không thấy, bạn dùng DiskGetor, partition find and mount, active partition recovery.... để scan các phân vùng đã mất. Sau đó, bạn phải có 1 ổ cứng khác, chép các dữ liệu tìm được vào.
    1. Unchecky - Quên đi nỗi lo các phần mềm quảng cáo
    2. Khôi phục mật khẩu Windows
    3. Sao lưu dữ liệu tài khoản Facebook
    4. Hướng dẫn vào Facebook khi bị chặn
    5. Xóa bạn bè Facebook hàng loạt
    Hiệp sỹ áo đen

Comment

Mời bạn bấm like để theo dõi Bkav forum trên Facebook
    X